เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

แผ่น45คุณภาพพอฟังได้ยังไม่เคยแจกที่ไหนครับ 066 ไม่รักใครเลย – ภิญโญ พงศ์สุพรรณ

<< < (2/4) > >>

คนลำนารายณ์:
ผลงานของครูทองใบ น่าฟังครับ :'e:111

ปูน_ขอนแจ่น:
 :'e:92 :'e:92 :'e:92 สงสัยจะยังไม่มี ครับพี่เพลงนี้ ขอรับไว้ฟังและเปิด ครับ พี่  :'e:94 :'e:94 :'e:94

ฉัตรเจริญ:
เข้ามาขอบคุณพี่ๆน้องๆ ตั้งแต่ตอนบ่าย  พอจะส่งปรากฏว่าเน็ตตาย   ต้องเข้ามาใหม่อีกรอบ เอ้าขอบคุณมากๆครับ   โดยเฉพาะอย่างยิ่ง"พ่อใหญ่คำแสง"ที่เอาความรู้เรื่องการล้างแผ่นมาบอกกล่าว  ผมขอรับเอาครึ่งเดียวคือใช้ ซันไล ล้าง แล้วใช้ผ้านุ่มๆแทนแปรงสีฟันก็แล้วกันครับ  ส่วนแปรงสีฟันยังไม่กล้ากลัวพ่อใหญ่หรอกเด็ก
          ขอบคุณ"คุณสมพร เกาะยอ" ผมถูกใจที่ไม่ต้องเหนื่อยอีกหลายรอบ    เอางี้ดีไหมครับเรามารบกวนพ่อใหญ่ให้เก็บเพลงที่มีข้าวตอกเยอะๆ ไปอาบน้ำแต่งตัว แล้วเอามาวางใหม่  ผมจะได้เก็บไว้ด้วย   ถ้าตกลงก็ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนครับ

:'e:39

พี:
เรื่องการใช้แปรงสีฟันล้างแผ่น ไม่ใช่เรื่องหลอกเด็ก หลอกผู้ใหญ่หรอกครับ ผมก็ทดลองตามสูตรของพ่อใญ่มาแล้ว ใช้ได้ผลดีจริงๆครับ...ยืนยัน

ประสิทธิ์:
เพลงและชื่อนักร้องท่านนี้ไม่เคยได้ยินจริงๆเลยครับพี่ฉัตร แต่ถึงอย่างไรก็น่าเก็บไว้ล่ะครับ ขอบคุณมากๆครับพี่ :'e:98 :'e:98

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version