เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปคาสเซ็ท

NP ชายธง ทรงพล ชุด ปูไข่ไก่หลง (เทป)

<< < (5/5)

rungsee:
 :'e:119
ฟังมามากครับสำหรับเพลงนี้ ของนักร้องท่านนี้ที่ฮิตครับ ตั้งแต่แผ่นเสียง และซีดี แต่เทปยังไม่เคยฟังก็ต้องขอสะสมไปฟังด้วยคนครับผม ขอบคุณมากๆครั

:'e:122 :'e:102

พีรชา:
 psi200เพลงของ ชายธง ทรงพล ถึงจะมีบ้างแล้ว แต่ก็ชอบฟังจากเทปครับ ได้อรรถรสที่ต่างกัน ขอบคุณครับ :'e:94

เพลิง พญาไฟ:
ขอบคุณมากๆครับอัลบั้มนี้เพลงดังหลายเพลง แต่ยังมีสะสมไม่ครับ เพลงดังสุด ปูไก่ไข่หลง  :'e:89 :'e:89

chattanon:
ใครไม่รู้เพลงปูไข่ไก่หลง  ในยุคที่ชายธง  ทรงพล โด่งดัง คงนับว่าเชยแน่  สมัยเรียน เวลามีทัศนศึกษา ผมมักจะนำเพลง

นี้มานำร้อง เพื่อฆ่าเวลา ในการเดินทาง พร้อมแจกจ่ายน้ำเมา ให้ทั่ววง  ความสนุกสนาน ทำให้เราลืม ระยะทาง ไกลได้

หน้าไม่ทันสมัย ผู้หญิงหน้าเงิน  ก็ฮิตไม่แพ้ปูไข่เช่นกัน  บทคนจะดัง ก็ดังเอาๆ จนฉุดไม่อยู่  ความไม่แน่นอน ความแน่อน

ในวงการเพลง ขึ้นกับดวง บวกความเฮง  ยุคหนึ่งดังได้ ก็อาจถึงวันดับ  สัจธรรมครับ ขอบคุณอย่างสูงครับ่านหนุ่มน้อยฯ

ชล:
เทปชายธง ทรงพล นักเพลงเสียงเงาเสียงชายเมืองสิงห์

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version