เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของท่านเมืองเพชร ริปโดยภูวดี

เทป จากเมืองเพชรค้าไม้ ม้วนที่ 6

<< < (3/3)

โชค นรา:
เมื่อหลายวันก่อนเก็บมาแล้ว 5 ม้วน วันนี้เริ่มต้นเก็บเพิ่มอีก เริ่มจากม้วนที่ 6 ครับ ขอบคุณมากมาย :'e:31

สายัณห์:
เพลงของคุณสุเทพชุดนี้อัดแน่นไปด้วยบทเพลงเพราะๆทั้งนั้น เพลงคุ้นหูอย่างเพียงคำเดียว มนต์รักในฤดูร้อนฯ ตอนนั้นมีออกมาหลายค่ายเทปทีเดียวทั้งโรต้า ออนป้า แล้วยังที่ทำแบบซาวด์ออนซาวด์อีก ซื้อไว้หลายม้วนแต่ลงท้ายก็หายไปหมด ขอบคุณพี่ภูพี่เล็กกับเพลงดีที่อยากฟังมากๆครับ

สมพล:
ชุดนี้เพลงดีหลายเพลงมาก หาฟังยากเสียด้วย ไม่ได้ฟังจากเทปชุดนี้มานานนมเสียเหลือเกิน
ขอบคุณหลายๆครับ

chattanon:
ชุดนี้เคยฟัง จนม้วนเทป ยาน เป็นเพราะสมัยเรียน ไม่มีตู้เย็น ยังจำได้ว่า เคยเช่าบ้านริมน้ำหัวตะเข้  ดูเหมือนว่า

ผมจะแปลกกว่าเพื่อนๆ ที่ฟังเพลงลูกกรุง ลูกทุ่ง  ส่วนเพื่อนๆ เขานิยมฟังเพลงฝรั่งที่ตอนนั้นร้อนแรงมาก

ยุคนั้น วิทยุทหารอากาศ จะมีดีเจ หลายคน ที่จัดเพลงฝรั่ง  และได้รับความนิยมสูงสุด  วันเสาร์อาทิตย์ช่วง

ซักผ้า จะฟังวิทยุทหารอากาศ ที่จัดเพลงลูกรุง  ฟังตั้งแต่สิบโมงยันบ่ายองโมง บ่อยครับหลับคาวิทยุไปเลย

ขอบคุณท่านภูดี ชุดนี้ เคยฟังบ่อยๆ แต่ช่งหลังไม่ได้ฟังเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version