เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของท่านเมืองเพชร ริปโดยภูวดี

เทป จากเมืองเพชรค้าไม้ ม้วนที่ 6

(1/3) > >>

ภูวดี:

1. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - เพียงคำเดียว (สหกวงเฮง) (2:57)
2. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - ขอใจให้พี่ (สหกวงเฮง) (2:26)
3. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - มนต์รักฤดูร้อน (สหกวงเฮง) (3:30)
4. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - เรียมละเมอ (สหกวงเฮง) (2:33)
5. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - อยู่เพื่อความดี (สหกวงเฮง) (3:24)
6. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - กลิ่นไม่แซมผม (สหกวงเฮง) (2:48)
7. สุเทพ วงศ์กำแหง - นัยตาฟ้า (สหกวงเฮง)
8. สุเทพ วงศ์กำแหง - นวลน้องนางไพร (สหกวงเฮง)
9. สุเทพ วงศ์กำแหง - หลงคอย (สหกวงเฮง)
10. สุเทพ วงศ์กำแหง - คนเดนคน (สหกวงเฮง)
11. สุเทพ วงศ์กำแหง - ลาก่อนที่รัก (สหกวงเฮง)
12. สุเทพ วงศ์กำแหง - ตราบาป (สหกวงเฮง)
13. สุเทพ วงศ์กำแหง - เฉิดโฉม (สหกวงเฮง)
14. สุเทพ วงศ์กำแหง - เพียงคำวอน (สหกวงเฮง)
15. สุเทพ วงศ์กำแหง - สุดแรงใจ (สหกวงเฮง)
16. สุเทพ วงศ์กำแหง - มิ่งขวัญดวงใจ (สหกวงเฮง)
17. สุเทพ วงศ์กำแหง - สวรรค์สร้างนรกสาป (สหกวงเฮง)
18. สุเทพ วงศ์กำแหง - เรือจ้างลำนั้น (สหกวงเฮง)
19. สุเทพ วงศ์กำแหง - ภาพพาฝัน (สหกวงเฮง)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)   

ภูแมว:
ชื่อค่ายเทปนี้ ตัวย่อกับชื่อเต็มนี่อินเตอร์มากเลยนะคะ ถ้าคุณพูห์ไม่บอกว่า SKH ย่อมาจาก สหกวงเฮง นี่จะไม่รู้เลยนะคะว่าชื่อเป็นจีนเลยคิดว่าชื่อฝาหรั่งเสียอีกอ่ะค่ะ
ขอบคุณ คุณพูห์ ซ๊งขล๊า ที่กรุณาสละเวลาแรงกาย แรงใจ ค่าไฟ ริปให้   :'e:92 และขอบคุณ ลุงเมืองเพชรค้าไม้ ที่กรุณาส่งเทปไปให้คุณพูห์ริป ด้วยค่ะ  :'e:92

ชรัช2498:
"สหกวงเฮง" บริษัทผู้ผลิตเพลงค่ายนี้ชื่อเหมือนกับผู้รับขนสิ้นค้าเลยนะครับ แล้วก็เพิ่งมาทราบเดี๋ยวนี้เองว่ามีค่ายเพลงค่ายนี้ด้วย แต่บทเพลงที่บรรจุไว้นี่ซิครับไพเราะมากๆแล้วก็ไม่ค่อยได้รับฟังกันบ่อยๆอีกด้วย ขอบคุณมากครับคุณภูวดี คุณเมืองเพชร

ชาตรี:
การผลิตเทปขายสมัยก่อนเป็นเรื่องไม่ยากเย็นอะไร แค่ไปจดทะเบียนตั้งบริษัทแล้วก็ไปซื้อลิกขสิทธิ์มาสเตอร์เพลงมา
แล้วก็มีเครื่องถ่ายเทปทีละหลายๆม้วนผลิตกันทั้งวันทั้งคืน ตอนเพลงไหนดังๆผลิตกันแทบไม่ทัน ฉะนั้นยี่ห้อเทปจึงมีมากมาย
คุณภาพเสียงก็แล้วแต่เครื่องอุปกรณ์ที่แต่ละบริษัทใช้ผลิต แต่ที่ผลิตออกมาคุณภาพสีดีจริงๆมีอยู่ไม่กี่บริษัท ขอบคุณครับสำหรับเพลงชุดนี้.
                                                                                                                                                                                    :'e:31

ภูฤดู ปักซัว:
เทปชองค่าย สหกวงเฮง  ที่รู้จักแรกๆเลย เป็นเพลงของวงคาราวานในยุคที่ออกจากป่าใหม่ๆ
ชุด ฅนตีเหล็ก ชุดรวมพิเศษ แถวๆนั้น
ส่วนงานเพลงชุดนี้ ถ้ารูปสื่อถึงยุคสมัย เพลงก็น่าจะอยู่ในยุคหลังๆของสุเทพ
บางเพลงอาจจะเป็นฉบับร้องซ้ำ

อันนี้เดาเอานะครับ ยังไม่ได้ฟังเพลงตัวอย่าง  :'e:37

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version