ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเพชรชั้นนำ ที่ไม่ควรพลาดชม Ananta Fine Jewelry  (อ่าน 1361 ครั้ง)

ออฟไลน์ wizquake

• สมาชิกใหม่
  • *
  • 2
    6

ซื้อเพชรร้านไหนไว้ใจได้? ซื้อแหวนเพชรร้านไหนถึงจะสวย? นี่เป็นคำถามยอดนิยมของใครหลายคนเลย จริงไหมครับ เพราะร้านเพชรในบ้านเรามีมากมายหลายร้านจริงๆ ทั้งแบบที่มีหน้าร้านและแบบที่วางขางกันออนไลน์ แต่ถ้าถามผมว่าควรจะซื้อเพชรกับร้านแบบไหน อันดับแรกเราควรจะมั่นใจซะก่อนครับ ว่าร้านที่เราหมายตาไว้ มีที่อยู่เป็นหลักเป็นแหล่งชัดเจนหรือไม่ มีความปลอดภัยมากน้อยแค่ไหน จะได้เบาใจได้ว่าเวลาเพชรเกิดมีปัญหาขึ้นมา เจ้าของร้านจะไม่หนีหายไปดื้อๆ

นอกจากนี้เราควรเลือกร้านที่คนขายมีความรู้ความเชี่ยวชาญเกี่ยวกับเพชรจริงๆ และมีดูความจริงใจด้วยนะครับ เพราะเพชรมีมูลค่าไม่ใช่น้อย ถ้าซื้อกับคนที่ไม่รู้จริงและคิดแต่จะขายเอากำไรเพียงอย่างเดียว ก็อาจจะได้ของที่ไม่มีคุณภาพกลับมาก็ได้

วันนี้ลองตามผมมาดูร้านเพชรอนันทา (Ananta Fine Jewelry) กันครับ ว่าจะเป็นอย่างไรบ้าง แต่ขอกระซิบไว้เลยครับว่าเป็นร้านของคนไทยแท้ๆ ผลิต ออกแบบ ขาย โดยคนไทยทั้งหมด

ร้านเพชรอนันทา หรือ Ananta Fine Jewelry มีทั้งหมดด้วยกัน 3 สาขา เซ็นทรัล, เซ็นทรัล ลาดพร้าว, เซ็นทรัลพลาซ่า แกรนด์ พระราม 9 เรียกได้ว่าอยู่ในห้างชั้นนำของไทยเลยครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องความน่าเชื่อถือ ด้วยเหตุผลที่ว่าเป็นแบรนด์ที่เปิดมายาวนานด้วย ประสบการณ์และความชำนาญในการดำเนินธุรกิจเครื่องประดับอัญมณีมากว่า 25 ปี มีทั้งการคัดคุณภาพของเพชรที่จะนำเข้ามาจำหน่อยในร้านเพชร เลือกเฉพาะเพชรน้ำงาม ได้รับการยอมรับจากลูกค้าทั้งในและต่างประเทศ ในแง่ของคุณภาพและการออกแบบที่เรียบง่าย ทันสมัย และไม่เหมือนใคร สรรพคุณแค่นี้ก็น่าจะสบายใจได้ในระดับหนึ่งแล้วนะครับ

ปัญหาอีกอย่างหนึ่งของร้านเพชรทั่วไปๆ ที่มักจะโดยลูกค้าอย่างเราๆ ถามแน่นคือ จะทราบได้อย่างไรว่าเพชรที่เรากำลังจะซื้อนั้นเป็นของแท้ ทางร้านเพชรอนันทาก็ตอบได้ง่ายมากๆ ครับ คือการมีใบรังรองคุณภาพของเพชรจากสถาบัน GIA (Gemological Institute of America) ลูกค้าจึงมั่นใจได้ว่าสินค้าทุกชิ้นของร้านเพชรอนันทาเป็นงานระดับพรีเมี่ยม

เพียงเท่านี้ก็สบายใจกันได้ละครับ ทิ้งท้ายไว้ซัดนิดหนึ่งสำหรับคนที่กำลังมองหาร้านเพชร เพชรก็มีราคากลางไม่ต่างกับการเลือกซื้อทอง แต่ด้วยเพชรมีหลายระดับเช่น ความสะอาด, การเจียระไน ทำให้เพชรที่ดูด้วยตาเปล่าอาจจะเหมือนกันทุกอย่าง แต่ราคาต่างกันมาก ดังนั้นผมจึงอยากแนะนำให้ทุกท่านค่อยๆ และระวังในการเลือกซื้อเพชรให้มากๆ ระวังร้านค้าจะบอกข้อมูลสินค้ากับเราไม่ครบถ้วน อาจจะเอาเพชรที่มีตำหนิมาขายเรา (ซึ่งมองด้วยตาเปล่าไม่ออก) ดังนั้นวิธีการที่ค่อนข้างง่ายคือ เลือกซื้อจากร้านเพชรที่มีใบรับรอง ในใบรับรองนั้นจะระบุรายละเอียดทุกอย่างของเพชร ทำให้เราอุ่นใจได้ว่าไม่โดนหลอกชัวๆ

===

+0 โดย

ลิ้งค์หัวข้อ: https://www.plengpakjai.net/index.php?topic=36682