เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของ ปีเตอร์ ดูเล่น

ชัยชนะ บุญนะโชติ + ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย - บางกอกน้อย

(1/3) > >>

ปีเตอร์ ดูเล่น:

01. บางกอกน้อย - ชัยชนะ บุญนะโชติ
02. ล่องใต้ - ชัยชนะ บุญนะโชติ
03. ตังเกเร่รัก - ชัยณรงค์ บุญนะโชติ
04. นิ่งเสียเถิดคนดี - ชัยชนะ บุญนะโชติ
05. น้ำใจพ่อตา - ชัยชนะ บุญนะโชติ
06. แหล่สอนพ่อนาค - ชัยชนะ บุญนะโชติ
07. ช่วยกันทำบุญสร้างวัด - ชัยชนะ บุญนะโชติ
08. วิวาห์พาชื่น - ชัยชนะ บุญนะโชติ
09. แห่ขันหมาก - เสน่ห์ เพชรบูรณ์
10. ขันหมากพี่มาแล้ว - ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย
11. รับขันหมากพี่ - ผ่องศรี วรนุช
12. ลาน้องไปบวช - ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย
13. ดอลลาร์พาเศร้า - ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย
14. มีจนเหมือนกัน - ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย
15. น้ำไหลใจหญิง - ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย
16. รักหนี - ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย
17. จุดเทียนรำวง - นิยม มารยาท
18. ป้ายแขวนคอ - ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย

ขอบคุณมาก คุณประสิทธิ์ และ คุณเมืองเพชร ที่ช่วยบอกชื่อเพลง

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

เมืองเพชร:
ม้วนนี้นับว่าหายากยิ่งนัก ยี่ห้อนี้บันทึกเสียงดีมากๆ ส่วนเพลงก็เป็นการรวมเพลงที่กระจัดกระจายหลายศิลปิน  บางเพลงก็หาฟังได้ยากยิ่งนัก ต้องขอขอบคุณคุณปีเตอร์ ดูเล่นที่นำมาปลุกชีพม้วนเทปเพลงไทยให้มีชีวิตอีกครั้ง ผมมีม้วนเทปอีกมากมายแต่จนปัญญาที่จะทำครับ

ชาตรี:
เพลงของ ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย ในม้วนนี้มีหลายเพลงที่ยังไม่เคยฟังมาก่อนเลย ขอบคุณครับ. :'e:31

ชัช:
ชัยชนะ บุญนะโชติ + ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย - บางกอกน้อย  คุณปีเตอร์ ดูเล่น สุดยอดครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
ชุดนี้เฉพาะเพลง "ขันหมากพี่มาแล้ว"  กับ "รับขันหมากพี่" ก็เกินคุ้มแล้ว  เป็นเพลงแก้ที่เคยดัง
มากอีกชุดหนึ่งของ ยงยุทธ + ผ่องศรี  หลังจากที่เคยดังมาแล้วกับชุด "ขันหมากมาแล้ว"  และ
"มาแล้วหรือพี่"  เมื่อ 5 - 6 ปีก่อนนั้น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version