เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของ ปีเตอร์ ดูเล่น

ชัยชนะ บุญนะโชติ + ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย - บางกอกน้อย

<< < (2/3) > >>

ภูฤดู ปักซัว:
เทปตรานี้ดูแปลกตาครับ
การออกแบบปกเทป ดูเผินๆนึกว่าเพลงแนวลูกกรุง
หรือกึ่งสตริงลูกกรุง
ที่ไหนได้ เป็น ชัยชนะ กับ ยงยุทธ
ลูกทุ่งจ๋า เลยครับ  :'e:37

โชคดี:
ช่วยกันทำบุญสร้างวัด - ชัยชนะ บุญนะโชติ ชอบเพลงนี้จังครับ อิอิ :'e:31

ประสม เมืองชล:
อัดแน่นด้วยเพลงดังทั้งชุด เทปตรานี้ไม่คุ้นจริงๆครับ ของคุณชัยชนะ + ยงยุทธ ที่มีส่วนมากจะเป็นรูปแบบของซีดี ขอเก็บไว้ฟังอีกชุด ขอคุณท่านปีเตอร์
กับเทปที่หายาก

rungsee:
 psi304
ม้วนนี้นับว่าหายากยิ่งนัก ยี่ห้อนี้บันทึกเสียงดีมากๆ ส่วนเพลงก็เป็นการรวมเพลงที่กระจัดกระจายหลายศิลปิน

:'e:102 :'e:122

พีรชา:
 psi200ขอเป็นอีกคน ที่ร่วมรักษาเพลงเก่าๆนะครับ ต้องขอบคุณ คุณปีเตอร์ ดูเล่น ด้วยครับที่เอื้อเฟื้อ :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version