ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

#โฆษิต นพคุณ 56+1 เพลง

<< < (3/3)

ชล:
ขอลองน่อยค่ะ ขอขอบคุนสำหรับเพลงโฆษิต นะคะ

ทอม เชียงใหม่:
 :'e:94  เพลงดีดี  หาฟังเเบบ เดี่ยวยากนะครับ

chattanon:
อย่าหลงบางกอก  เป็นเพลงี่สร้างชื่อ ให้โฆษิต นพคุณ  ยังจำได้ว่า เคยมานั่งฟัง ที่ร้านบัดกรี  เยื้องๆ หน้าบ้าน

ที่เขาจะเปิดฟังวิทยุตั้งแต่ตอนสายๆ  เพลงนี้ ดังยุคๆ เดียวกัน กับพนม นพพร แจ้งเกิด ด้วยเพลงลาสาวแม่กลอง

ขอบคุณท่านรวี ที่ได้กรุณารวบรวม หลายเพลงในชุดนี้ ยังไม่เคยฟัง ครับ

ปูลม:
ฉลาด เนียมละมูล หรือ โฆษิต นพคุณ เกิดเมื่อ 12 กรกฎาคม 2483 เป็นคน อ.พระประแดง จ. สมุทรปราการ ก่อนมาเป็นนักร้อง มีอาชีพปาดตาล ทำน้ำตาลมะพร้าว และเนื่องจากการที่ต้องทำงานหนัก ทำให้มีปอดแข็งแรง มีประโยชน์ต่อการร้องเพลงในแบบใช้เสียงสูงในแนวของเขาในเวลาต่อมา
                                                   ขอบคุณครับ

เมืองโบราณ:
ตามหาเพลงของโฆษิต นพคุณ นักร้องเมืองปากน้ำ ผู้มีชื่อเสียงจากเพลงอนิจจาครับ :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version