ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

ย้อนอดีตเพลงลูกทุ่งไทย ชุดที่ 1

(1/7) > >>

รวี:

ย้อนอดีตเพลงลูกทุ่งไทย เป็นการรวบรวมเพลงลูกทุ่ง เก่าๆ (แต่อาจจะไม่เก่ามากนัก)  โดยนำเพลงลูกทุ่งที่มีอยู่  
จัดเรียงรายชื่อเพลงตามลำดับตัวอักษร   ก – ฮ   ลองสำรวจรายชื่อเพลงดูครับ  อาจมีบางเพลงที่ท่านยังไม่เคยฟัง  
ถ้ามีข้อมูลบางอย่างผิดพลาดไปบ้าง  ต้องขออภัยด้วยครับ   ขอขอบคุณ  ไฟล์เพลงต้นทาง ทุกๆเพลง  ด้วยครับ

ย้อนอดีตเพลงลูกทุ่งไทย ชุดที่ 1

ก.ไก่ - มนเฑียร เฑียรทอง
ก็ใช่ละซิ - สายัณห์ สัญญา
กบเฝ้าบัว - ศรเพชร ศรสุพรรณ
กรรมกรพ่ายรัก - ราเมศร์  ชาญมงคล
กระดี่ได้น้ำ - สดใส รุ่งโพธิ์ทอง
กระต่ายชมจันทร์ - เมืองมนต์ สมบัติเจริญ
กระต่ายเต้น - สกุณา รุ่งเรือง
กระท่อมน้อยคอยรัก - เสกศักดิ์ ภู่กันทอง
กระท่อมปลายนา - พีระ ตรีบุปผา (คู่) อุรา ศุภอัปสร
กระท่อมไม้ไผ่ - ชัยณรงค์ บุญนะโชติ
กระท่อมระทม - ชัยชนะ บุญนะโชติ
กระเหรี่ยงลาวัลย์ - สดใส
กล้วยตุหล่าน - พร เทวัญ
กลองยาวคนจน - ศรเพชร ศรสุพรรณ
กล่อมก่อนจาก - ศรรัก รุ่งสุพรรณ
กล่อมขวัญทหารไทย - สุกัญญา ศรีสมเพชร
กลอยคอยขันหมาก - เรไร ณ โคราช
กลั้นน้ำตาลาแฟน - สรศักดิ์ จันเสน
กลับจากเวียดนาม - จักรินทร์ ลูกราชบุรี
กลับเถิดทูนหัว - สะท้าน เมืองกรุง
กลับบ้านเถิดน้อง - พรสวรรค์ ลูกพรหม
กลับบ้านนาหาน้อง - วิเศษ เวณิกา
กลับแล้วพี่จ๋า - หฤทัย สายธารา
กลัว..กลัว - แสงสุรีย์ รุ่งโรจน์
กลัวทำไมจน - ยอดรัก สลักใจ
กลัวน้องสองใจ - แทน นครปฐม
กลัวไม่จริง - คัมภีร์ มนีเพชร
กลัวรัก - ช่อฟ้า วิลาวัลย์
กลัวแล้วผู้ชาย - โสนน้อย เมืองสุพรรณ
กลิ่นแก้มพยอม - ชาญ ชัยนาท
กลิ่นจันทร์กะพ้อ - กาเหว่า เสียงทอง
กลิ่นแป้งแห่งความหลัง - พรชัย วรรณศรี
กลุ้มใจ - เมธี นพพร
กลุ้มนักรักสาว - ประกายเพชร สรหงส์
กลุ้มอกกลุ้มใจ - น้ำเพชร เพชรน้ำหนึ่ง

:'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133

ขอบคุณสำหรับทุกๆกำลังใจ [บวกให้เลย] ที่มอบให้

โอฬาร:
ย้อนอดีตเพลงลูกทุ่งไทย ชุดที่ 1 มีอยู่หลายเพลงเลยครับที่ผมยังไม่มีและไม่เคยฟังมาก่อน ขอบคุณท่านรวีครับ ที่คัดสรรรวบรวมมาฝาก ขอรับไว้ฟังด้วยครับผม :'e:92

คนลำนารายณ์:
มาขอรับสุรศักดิื จันเสนครับ

หนุ่ม ฮ่อมดอย:

เริ่มต้น ก.ไก่ เก็บ ก่อน ...ฮิ ๆ ขอบคุณทุก ๆ ครั้งที่ผ่านมา และขอบคุณในโอกาสต่อ ๆ ไป ครับ...

:'e:79 :'e:79 :'e:79 :'e:79

ชาตรี:
มีนักร้องที่เรายังไม่รู้จักอีกเพียบเลย เพลงแปลกๆก็เยอะ ขอบคุณครับ. :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version