มาดูแลสุขภาพกัน > สมุนไพรพืชอันทรงคุณประโยชน์

วิธีล้างไตแบบง่ายๆ

<< < (2/8) > >>

พี:
ผักชีฝรั่ง ผักชีจีน หรือผักชีลาว ครับ

ภูแมว:
ป้าขนิษฐาคะ ห้องข้างๆ อ่ะค่ะเขาเป็นโรคไตค่ะแต่ท่าทางจะหนักจนล้างสูตรนี้ไม่ไหวค่ะ เพราะเขาต้องใช้เป็นกระปุกเหมือนน้ำเกลือมีสายยางแปะตรงหน้าท้องน่ะค่ะ สั่งทีเป็นลังเลยค่ะ เป็นที่ล้างไตของยี่ห้อ  Baxter ค่ะ จริงๆ อยากลองบอกสูตรเขานะคะแต่ว่าคุยกันไม่รู้เรื่องค่ะ และเขาก็ไม่ใช้ภาษาอังกฤษด้วยค่ะ เคยลองใช้กูเกิ้ลช่วยแปลงแต่ก็ผิดไวยากรณ์ค่ะเคยถามคนท้องถิ่นเขาบอกว่าผิดค่ะต้องอ่านแบบเดาความค่ะ

คนเรียบร้อย:
น่าสนใจมากๆค่ะ ...จะลองทำดูนะคะ....ขอบพระคุณมากๆค่าาาา :'e:92

เวียงสา980:
น่าสนใจมาก ค่ะ วิธีทำก็ง่ายดี ต้องลองทำดูซะแล้ว ขอบคุณมาก นะคะ คุณขนิษฐา ที่นำสิ่งดีๆ มาแน่ะนำ :'e:95

cheab:
ขอบคุณคำแนะนำนี้ครับ...จะลองนำไปใช้ดู

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version