ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

รวมเพลง ชัยณรงค์ บุญนะโชติ

<< < (2/3) > >>

krabiman:
เพลงของชัยณรงค์ บุณนะโชติ เคยฟังเพลง  ขวัญใจโคราช  เสียงดี ขอขอบคุณท่านรวี มากครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
อดีตลูกทุ่งเสียงทอง น้องชายชัยชนะ   บุญนะโชติ สังกัดวงดนตรี "พิพัฒน์ บริบูรณ์"  ร้องเพลงดังและไพเราะไว้หลายเพลงเหมือนกัน
ไม่ว่าจะเป็น สาหร่ายน้ำเค็ม  ขวัญใจโคราช  เกวียนร่ำ  บุหงาทะเลใต้   ต่อมาเมื่อมาอยู่กับครูพยงค์  มุกดา  มีเพลงดี ๆ ออกมาอีกหลาย
เพลง  เช่น  บางกอกเมืองแก้ว   คนงามพระประแดง ฯลฯ

chattanon:
ได้ความรู้จากท่าสัมพันธ์ ที่กรุณามีข้อมูล ให้ทราบ  ชุดนี้ เคยฟังเพียงแค่เพลง ขัญใจโคราช  บุหงาทะเลใต้ ชื่อเพลงมีผ่านตมาบ้าง

ช่วงเด็กเพลงชัยชนะ  นี่ฟังบ่อยๆ  อย่างล่องใต้  ใจนางเหมือนทางรถ  เคยร้องโชว์หน้าชั้นเรียนบ่อยๆ ขอบพระคุณท่านรวีครับ

ทวีป โคราช:
ชุดนี้ผมยังขาดอยู่ถึงสี่เพลงแน่ะ ขอเก็บเพิ่มเติมเลย ขอบคุณครับ

หนุ่มน้ำดำ:
ยังขาดอีกหลายเพลงครับ ขอบคุณมาก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version