ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งร้องเกี้ยว ร้องแก้

คู่นี้น่าจะร้องแก้กันนะ ดาวสังคม เพลิน พรหมแดน + ลืมคนท้องนา ยอดขวัญ ลานทอง

<< < (3/3)

ขุนเขา แม่แจ่ม:
ขอบพระคุณจริงที่มีโอกาศได้ฟังเพลงดีๆๆครับ ซึ่งบ้านผมกันดารและมีโอกาศน้อยมากที่จะมีโอกาสได้มีเพลงแบบนี้มาเปิดให้คนที่ชื่นชอบเพลงเก่าๆๆซึ่งหายากมากเลยสำหรับผมครับ....ยังมีอีกหลายผลงานเพลงที่เรายังค้นคว้าหากันอยู่หากมีโฮกาสผมคงได้รับใช้เวบนี้บ้างแต่ทุกวันนี้เราขยกนี้วให้ครับ..... :'e:95 :'e:94

chattanon:
เพิ่งทราบว่า เพลงร้องแก้ ดาวสังคม คือเพลง  ลิมคนท้องนา    ขอบคุณท่านประสิทธิ์ ที่กรุณาเอื้อเฟื้อ

พูดถึงท้องนา ในยามนี้ เขียวขจีไปท้ั่วท่องทุ่ง  แต่บางจังหวัดตอนนี้ก็เกิดวิกฤต เช่นทุกปี คือนำ้ท่วม

ขอให้กำลังใจชาวนาทุกๆท่านครับ

หนุ่มชาววัง2012:
ต้องเก็บละครับ ยังไม่มีครับ ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version