สัพเพเหระ > แวดวงนักร้องนักดนตรี

สุรพล สมบัติเจริญ

<< < (2/3) > >>

น้องดา:
ก็ไม่ทันดูหนังหรอกนะปูนแต่มันมีซีดีขายจ้ะ หาดูได้นะคะ

ชัยยุทธ:
วันที่ครูเสียชีวิตผมเห็นคนร้องไห้กันเยอะมากถามดูจึงรู้ว่าครูถูกยิงเสียชีวิตแล้ว น่าเสียดายมากๆๆครับ

ชัยชนะ ระยอง:
ขอบคุณทีนำประวัติสุรพล สมบัติเจริญน่าเสียดายถ้าสุรพลยังไม่ตายคงมีเพลงดีอีกมากๆๆๆๆๆๆๆๆ :'e:96 :'e:96

มนูญ กำแพงเพชร:
ครูสุรพลเป็นนักร้องที่โด่งดังมาก กำลังจะมานำวงดนตรีแสดงแถวบ้านที่ต่างจังหวัด เหลืออีกไม่กี่วัน  แต่ถูกยิงตายเสียก่อน ยังเสียดายอยู่เลยที่ไม่ได้ดูวงดนตรีสุรพลในตอนนั้น
หลังจากที่สุรพลเสียชีวิต ก็มีนักร้องที่เป็นลููกศิษย์โด่งดังมากตอนนั้น รู้สึกว่าจะมี กังวาลไพร  ลูกเพชร ดังด้วยเพลง วอนผีพ่อ และได้มีโอกาสไปชมการแสดงด้วยในตอนนั้น

ศศินี:
 ขอบคุณมากค่ะที่นำประวัติของครูสุรพลมาเล่าให้ฟัง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version