สัพเพเหระ > การงานและอาชีพ

คั่วกลิ้งหมู

<< < (2/3) > >>

มนตรี:
ชอบรสชาดจัดจ้านของคั่วกลิ้ง ขอจดสูตรไปให้แม่บ้าน
ขอบคุณมากครับ คุณภูอันดา

หนุ่มบางแค:
คั่วกลิ้งผมชอบแบบค้างมื้อ  แล้วมาคั่วอีกให้แห้ง ๆ  กลิ่นเครื่องเทศจะเข้าไปในหมู  อร่อยมากครับ

ต้นน้ำ:
กินกะข้าวก็ดี กินกะเหล้าก็โดนครับ สำหรับเมนูคั่วกลิ้งนี้

คนเรียบร้อย:
อีกหนึ่งเมนู..ที่อยากทำค่ะ ขอบคุณมากนะคะ :'e:92

ภูแมว:
ป้าออนโพสท์สูตรทำกับข้าวแยะเลยนะคะเนี่ย ท่าจะเป็นเจ้าของร้านอาหารที่ภูเก็ตด้วยกระมังคะ เดิมไม่เคยรู้จักชื่ออาหารคั่วกลิ้งนี้เลยคะ่และไม่เคยกินแน่นอนค่ะ แต่พอมาทำงานมีเพื่อนสนิทเป็นคนภาคใต้ค่ะ วันหนึ่งเขานำเอาคั่วกลิ้งนี้มาให้ทานกัน เผ็ดเหมือนกันนะคะเป็นก้อนเล็กๆ ค่ะ เคยทานหนเดียวค่ะ  สงสัยหนสองคงได้ทานน้ำมือป้าออนแล้วกระมังคะ  :'e:37 อิจฉาลุงกบนะคะคงได้ทานบ่อยๆ เนอะ คิกๆๆๆ  :'e:39  :'e:56

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version