สัพเพเหระ > การงานและอาชีพ

คั่วกลิ้งหมู

<< < (3/3)

โสภณ:
ชอบกินอาหารใต้ที่จอหอโคราชรสจัดดี มีผักเนาะแถมน้ำพริกด้วย

มารีน ปทุม:
ชอบอาหารทางภาคใต้เพราะรสจัดดี โดยเฉพาะคั่วกลิ้งที่ใช้เนื้อหมูทำ เดี๋ยวนี้เขาใช้เนื้อไก่ทำบ้างแต่ไม่อร่อยเท่าเนื้อหมู แถวบ้านมีอยู่จ้าวทำอร่อยมาก ปกติเวลาซื้อกลับมาทานที่บ้านมักจะซื้อควบคู่กับแกงไตปลาด้วยค่ะ  ขอบคุณที่มีสูตรให้หัดทำทานเองได้ด้วย  :'e:95

คุณยายไข่:
 :'e:95   อาหารโปรดเลยคะ ทานกับผัด สด

สุขใจ:
เมื่อวานที่บ้านทำคั่วกลิ้งทานกันค่ะ ใส่เห็ดเข็มทองด้วย

ของดีของเด็ด เคี้ยวกรุบๆอร่อยกันทั้งบ้านเลยค่ะ

ใบมะกรูดหอมฟุ้งเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version