เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

แผ่นเสียงลูกกรุงยุคเก่า จากคุณเจ เหน่งบา (ชุด ศรอนงค์)

<< < (2/7) > >>

ภูฤดี:
คุณภูวดีใส่ชื่อผมซะตัวเบ้อเริ่มเลย.... psi306  
ความพอใจที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆท่านใดมี ขอยกให้คุณภูวดี ผู้ทำให้เพลงเหล่านี้ ฟังได้อีกครั้งหนึ่ง
และคุณสมศรีมารดาผม เจ้่าของแผ่นครับ  
ผมเอง เป็นแค่แมสเซ็นเจอร์ ที่ทำหน้าที่ส่งของให้คนที่เหมาะสมเท่านั้นครับ  :'e:106
และขอแก้ข่าว ที่คุณฉัตร chatjaroen บอกว่าร่ำรวย...อันนี้ไม่จริงครับ
ส่วนที่ว่า รูปหล่อ อันนี้ ไม่ปฏิเสธเลยครับ :'e:121 ขอบคุณคุณฉัตรมากขอรับ สำหรับคำชม... :'e:92 :'e:37 :'e:39

ยายมดน้อย:

--- อ้างจาก: ราชครึงเครา ที่ 02/ต.ค./12 16:15น. ---คุณภูวดีใส่ชื่อผมซะตัวเบ้อเริ่มเลย.... psi306 :'e:106
ความพอใจที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆท่านใดมี ขอยกให้คุณภูวดี ผู้ทำให้เพลงเหล่านี้ ฟังได้อีกครั้งหนึ่ง
และคุณสมศรีมารดาผม เจ้่าของแผ่นครับ 
ผมเอง เป็นแค่แมสเซ็นเจอร์ ที่ทำหน้าที่ส่งของให้คนที่เหมาะสมเท่านั้นครับฟ

และขอแก้ข่าว ที่คุณฉัตร chatjaroen บอกว่าร่ำรวย...อันนี้ไม่จริงครับ
ส่วนที่ว่า รูปหล่อ อันนี้ ไม่ปฏิเสธเลยครับ ขอบคุณคุณฉัตรมากขอรับ สำหรับคำชม... :'e:92 :'e:37 :'e:39

--- End quote ---

ฝากกราบขอบพระคุณไปยัง คุณแม่สมศรี ด้วยนะคะ :'e:95

มอส:
"....แผ่นเสียงลูกกรุงยุคเก่า จากคุณเจ เหน่งบา " :'e:38

ผมก็นึกๆๆอยู่ ว่า พี่เจ ไม่น่าจะ เก็บแผ่นเสียง เพลงชุดนี้ ไว้เอง  :'e:39

แต่ ก็ต้องขอบคุณมากๆๆนะครับ ที่ยืมของคุณแม่ มาให้สมาชิกได้ฟังเพลงเพราะๆๆกัน

แบบนี้ละครับ มิตรภาพและน้ำใจที่ดี ต่อกัน มีของมาแบ่งปันกัน

:'e:92 ขอบคุณพี่เจ สุดหล่อ และ คุณแม่สุดสวย ด้วยนะครับ  :'e:56

แม็ท:
+ คงต้องเก็บสะสมเพลงลูกกรุงเพิ่มแล้วล่ะครับ เพราะของเดิมที่มีก็นึกว่าเก่าแล้ว ยังมาเจอเก่ากว่า ก็ต้องยอมรับครับ ว่าสุดยอดจริงๆ ต้องขอขอบพระคุณทั้งเจ้าของแผ่นและทีมงาน รวมถึงคุณภูวดีด้วยครับที่นำเพลงลูกกรุงเก่าๆแบบนี้มาแบ่งปันให้ได้รับฟังกัน ขอบคุณครับ  :'e:94

ประยุทธ:
เกิดทันทีวีช่อง 4 บางขุนพรหมเหมือนกัน แต่ตอนนั้นยังเล็กมาก จำได้คลับคล้ายคลับคลา แม้แต่เพลงเหล่านี้ก็มารู้จักตอนโตแล้ว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version