เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

สายัณห์ สัญญา "เปิดผนึกบันทึกช้ำ"

<< < (2/3) > >>

นักเพลงคนจน:
เพลงเปิดผนึกบันทึกช้ำ ฟังแล้วสงสารเลยครับ ขอบคุณมากครับ

หนุ่มน้อย เมืองพิจิตร:
ไม่จริ๊ง ไม่จริง - สายัณห์ สัญญา  อยู่ในชุด เปิดผนึกบันทึกลวง ชุดนี้ สายัณห์ สัญญา ร้องโต้ตอบกับ ส่องแสง กำแพงเพชร ผลงานเพลง โดย วิเชียร คำเจริญ อิ..อิ..

krabiman:
เพลงชุดนี้หาฟังยาก สูญหายไปจากตลาดเพลง  ท่านประสม เมืองจัดให้ ทำให้ได้ฟังเพลงดีที่หายาก ขอขอบคุณ

อดุลย์จตุรัส:
 :'e:133 เพลงจากแผ่นเสียงต้องแจ่มแน่ขอฟังหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

หนุ่มนางาม:
ชุดนี้ผมเคยฟังจากเครื่องไฟ ตอนเด็ก ตอนนั้นจำได้ว่าเป็นสมัยม้วนเทป เครื่องไฟ จะเปิดแต่เพลงที่ดังๆ ในชุด ผมได้ยินแค่2เพลง คือชื่อชุด กับเพลงไม่จริ๊งไม่จริง นอกนั้นไม่รู้จักครับ
ไม่รู้มาทันหรือเปล่าแต่ก็ขอบคุณท่านประสม มากๆครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version