เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

สายัณห์ สัญญา "เปิดผนึกบันทึกช้ำ"

(1/3) > >>

ประสม เมืองชล:

1 - เปิดผนึกบันทึกช้ำ
2 - เก้าปีที่รอ
3 - ญาติขุนแผน
4 - ค้างแรมลพบุรี
5 - อำนาจแห่งความสวย
6 - เขาไม่ชอบเราจริง

ปูน_ขอนแจ่น:
 :'e:31 โดน ใจจัง เพลงญาติ กับ ขุน แผน เพลง นี้ น่าจะหวาน หวานเศร้า เศร้าตามแนวพี่เป้า ขอบคุณ ครับพี่  :'e:94 :'e:94

โบราณ 2499:
ชุดนี้นอกจากเพลงนำชุดแล้ว ผมชอบเพลง "ค้างแรมลพบุรี" ด้วย ขอบคุณท่านประสมฯ ที่นำมาฝาก ถ้าขอหน้า 2 ด้วยจะเป็นการรบกวนหรือเปล่าครับ อยากได้เพลง ไม่จริ๊ง..ไม่จริง ครับ

ประสม เมืองชล:

--- อ้างจาก: boran2499 ที่ 19/ส.ค./12 12:28น. ---ชุดนี้นอกจากเพลงนำชุดแล้ว ผมชอบเพลง "ค้างแรมลพบุรี" ด้วย ขอบคุณท่านประสมฯ ที่นำมาฝาก ถ้าขอหน้า 2 ด้วยจะเป็นการรบกวนหรือเปล่าครับ อยากได้เพลง ไม่จริ๊ง..ไม่จริง ครับ

--- End quote ---
    ขอบคุณท่าน boran ขออภัยด้วยครับแผ่นที่วางนี้หน้า2ที่ผมมีจะเป็นเพลงของพี่แอ๊วในชุดไอ้หนุ่มกรรมกร+พะวงเฝ้าแต่แลหาซึ่งวางไปแล้ว ส่วนเพลงไม่จริ๊ง..ไม่จริง ผ่านตาครับไม่ทราบอยู่แผ่น/ซีดี หรือเทป ไม่แน่ใจ ถ้ามีจะวางให้ทันทีครับ

บังเลาะ:
อำนาจแห่งความสวย เพลงที่โดนใจ ขอบคุณมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version