ห้องฝาก ซื้อ-ขาย > ห้องฝาก ซื้อ-ขาย แผ่นซีดี เทป หนังสือหรือไฟล์เพลงต่างๆ

รำลึกอมตะลูกทุ่งลายคราม => กิ่งแก้ว ศรีสาคร

(1/5) > >>

แฟนขับลูกทุ่ง:
สวัสดีครับ

ก่อนอื่นผมขออนุญาตเจ้าของบอร์ด และอภัยสมาชิกทุกท่าน หากเรื่องต่อไปนี้ทำไปโดยไม่ถูกที่ถูกเวลานะครับ
เนื่องจากช่วงหลังผมมีโอกาสได้เจอป้ากิ่งแก้ว ศรีสาคร หลายครั้ง  ซึ่งสุขภาพของป้ากิ่งแก้วก็ไม่ค่อยดีนัก
แขนและมือข้างขวาอ่อนแรงลงไปทุกวัน  จึงไม่ค่อยได้ออกงาน

ผมจึงปรีกษากับผู้ใหญ่ที่รู้จักหลายท่าน ซึ่งก็แนะนำว่าควรจะทำ CD เพลงของป้ากิ่งแก้ว ออกจำหน่าย
เพื่อให้ผู้ที่ชื่นชอบผลงานของป้ากิ่งแก้ว ได้มีโอกาสเก็บสะสมเพลงไว้ฟังหรือเป็นที่ระลึก  แล้วนำรายได้ทั้งหมด
มอบให้ป้ากิ่งแก้วไว้เป็นทุนในการใช้ชีวิตประจำวัน  จะเป็นประโยชน์กว่า

พอดีผมมีไฟล์เพลงที่เคยสะสมไว้จากพี่ๆ ที่เคยลงไว้ รวมทั้งจากที่นักเล่นแผ่นชั้นเซียนและชั้นเทพหลายๆ ท่าน
กรุณามอบให้ไฟล์เพลงผมมาสะสมไว้ ซึ่งเท่าที่ค้นได้มีอยู่อย่งน้อย 39 เพลง (ซึ่งมากกว่าครึ่งเป็นเพลงแก้)
ดังรายชื่อเพลงดังนี้

และตอนนี้ก็มีผู้ใหญ่ใจดีท่านหนึ่งกำลังเตรียม CD ไว้ให้จำนวนหนึ่ง ซึ่งเมื่อ CD พร้อมแล้ว ผมจะแจ้งให้ผู้ที่
ต้องการสะสมทราบอีกครั้ง

ขอบคุณมากครับ   :'e:31

คนลำนารายณ์:
ผมเห็นด้วยนะครับ อย่างน้อยก็การช่วยค่าใช้จ่ายจำเป็นในการใช้ชีวิตประจำวัน...

บังเลาะ:
ดีครับ เห็นด้วย เพราะโดยมากเราโหลดเพลงมาฟัง แต่ไม่เคยมีอะไรตอบแทน

หมู:
ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

พริ้งพราย:
มีแต่พลงที่หายากมาก น่าสะสมไว้เพื่ออนุรักษ์น่ะค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version