ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงสากล

รำลึก 35 ปี เติ้งลี่จวิน กับบทเพลงเพราะๆ 22 เพลง (ริปใหม่เสียงใสกว่าเดิม)

(1/18) > >>

ประสม เมืองชล:

(รายชื่อเพลงตามปกครับ+++)
ริปจาก VCD

ริปใหม่จาก CD
เพลงที่ 1 - 10

เพลงที่ 11 - 22

ลุงเริญ:
ชุดนี้ จำได้เคยฟังบางเพลง หน้าโรงหนังในอดีต แต่ชื่อเพลงจำยาก ขอบคุณครับ

แม็ท:
+เพิ่มให้นะครับ เพลงบางเพลงก็ไม่รู้ว่าทำนองต้นฉบับจริงๆแล้วมาจากใครกันแน่  psi306 ในยุคที่มีทีวีขาวดำ เราเองต่างก็ได้รับอิทธิพลจากหนังจีนกำลังภายใน พวกมังกรหยก กระบี่ไร้เทียมทาน ซึ่งความหมายของเพลงบางทีก็ไม่รู้ไม่ทราบหรอก รู้แต่ว่าท่วงทำนองมันเพราะและทำให้สบายใจเวลาฟััง ทำนองของเพลงจีน แต่ก็มีหลายครั้งที่เคยฟังในเวอร์ชั่นของไทย ขอบคุณมากครับสำหรับชุดนี้ :'e:94

เป้ อุดร:
เพลงเพราะนานแค่ไหนก็ยังเพราะ

เอกสุขะ:
เพลงฟังแล้วมีความสุขมาก แปลไม่ออกนะ แต่ฟังเศร้าๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version