เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของ ประสม เมืองชล

สดใส รุ่งโพธิ์ทอง ร้องเพลงคำเมือง ในชุด "อำนาจเงิน" (ไพเราะมากๆครับชุดนี้)

(1/7) > >>

ประสม เมืองชล:

หน้า A                                 หน้า B
1 - อำนาจเงิน                        1 - เอ็นดูเปิ้นเตอะ
2 - อยากตาย                         2 - หัวอกพ่อฮ้าง
3 - สดใสตามแฟน                   3 - อกหนุ่มเมืองเหนือ
4 - ลืมอ้ายแล้วกา                    4 - หนุ่มแอ่วกรุง
5 - ตึงฮักตึงเมา                      5 - แอ่วเมืองเหนือ
หน้า A

หน้า B

หนุ่ม ฮ่อมดอย:

หลังจากที่ประสบความสำเร็จอย่างงาม จา กหนุ่มลำปางตามเมีย เพลงออกแนวคำเมืองนิด ๆ ก็มีชุดนี้ตามมา รู้สึกผมก็มีอยู่ม้วนหนึ่งชุดนี้..แต่ไม่รู้อยู่มุมไหนของบ้าน

ถื่อว่าหายากเหมือนกันครับ ขอบพระคุณมากครับ....

psi302 psi300 psi302

อ้น:
คุณหนุ่ม ฮ่อมดอย บอกว่าหายาก ก็ใจง่ายเชื่อเลยครับ ขอบคุณ คุณประสมมากครับ :'e:31

ปูน_ขอนแจ่น:
 :'e:31 :'e:31 ทำนองและจังหวะ น่าจะสนุกสำหรับชุดนี้ :'e:94 :'e:94

หนุ่มน้อย เมืองพิจิตร:
ขอบคุณพี่ประสม เมืองชล มาก มาก ครับ สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง ชุด อำนาจเงิน ร้องคำเมือง แปลกดีต้องขอขอบคุณพี่ประสม เมืองชล มาก มาก ครับ ที่นำมาให้เพื่อนสมาชิกให้รับฟัง ขอบพระคณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version