ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่ง ร้องเกี้ยว ร้องแก้

รวมเพลงร้องแก้ลูกทุ่งชายหญิง 400 เพลง

(1/17) > >>

ป๋อง เมืองเพชร:
ไปเจอมาจากเว็ปอื่น น่าจะมีประโยชน์สำหรับสมาชิกบางท่านที่ต้องการรวบรวมเพลงร้องแก้จำนวน 400 เพลง มีทั้งเพลงเก่าและค่อนข้างใหม่
ต้องขอชมเชยท่านเจ้าของไฟล์เพลงเหล่านี้ที่ชื่อ jojo จากเว็ป isaansmile.com ที่ตั้งใจพยายามรวบรวมเพลงเหล่านี้มาให้พวกเราได้เก็บได้ฟัง
นับว่าเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง ต้องขอขอบคุณมากๆครับ ส่วนรายชื่อเพลงไม่สามารถลงได้เนื่องจากจำนวนมากอาจกินเนื้อที่ โหลดไปเช็คดูก็แล้วกันครับ
ลิ้งค์เพลงร้องแก้ 1

ลิ้งค์เพลงร้องแก้ 2

ลิ้งค์เพลงร้องแก้ 3

ลิ้งค์เพลงร้องแก้ 4

ลิ้งค์เพลงร้องแก้ 5

ลิ้งค์เพลงร้องแก้ 6

ลิ้งค์เพลงร้องแก้ 7

ลิ้งค์เพลงร้องแก้ 8

ลิ้งค์เพลงร้องแก้ 9

ลิ้งค์เพลงร้องแก้ 10

สมพร เกาะยอ:

เอ้า แก้ก็แก้ ดูซิว่าใครแก้ใคร แต่คิดว่าน่าจะซ้ำบ้าง แต่ยังไงก็ขอบคุณในความพยายามจากท่านที่อุตส่าห์หามาฝาก ขอบคุณและขอบใจนะ ท่านป๋อง เพชรบุรี

หนุ่ม ฮ่อมดอย:

คิดเหมือนพี่สมพร ครับ น่าจะซ้ำบ้าง แต่ก็ลุ้นดูครับ และขอบพระคุณคุณป๋อง และคุณ jojo เจ้าของเดิมด้วยครับ..

หลายท่านตั้งใจที่จะเผยแพร่ให้สมาชิกผุ้สนใจ ในการเก็บสะสมเพลงเก่า ๆ ไว้ฟัง ขอให้ผู้ให้และผู้รับทุกท่านมีแต่ความสุขครับ

psi302 psi300 psi302

คนลำนารายณ์:
ขอดูรายชื่อเพลงหน่อยครับ ..น่าจะคุ้นๆนะครับ psi304

ยายมดน้อย:
ขอแอบดูด้วยค่ะ ว่าเหมือนกับที่มี ป่ะ ขอบคุณนะคะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version