เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

โก๋พกหวี(แดง) / น้ำตาใส้เดือน ~ คุณเรืองรอง ไพลิน

<< < (2/4) > >>

ภูฤดู ปักซัว:
ชุดนี้ มาแปลกเลยนะครับ สำหรับผลงานเพลงของครูชลธี ธารทอง
ไม่หวาน ไม่ซึ้ง แต่ออกสนุกสนาน(มั้ง)

ขอบคุณพี่บุญมามากๆครับ

คนลำนารายณ์:
แผ่นตรานี้บันทึกเสียงดีน่าฟัง....อิจฉาจัง ผมไม่มีแผ่นนี้ sp209

หมู:
ผมเห็นตั้งแต่วางทีแรกเลยแหละ แต่ว่าตระเวณไปตอบกระู้ทู้เพลงนี้ในอีกหลายบ้าน  :'e:39 :'e:39 ทำไงได้ล่ะคนเร่ร่อนอย่างเรา  :'e:52 :'e:52

ขอบคุณเถ้าแก่บุญมาคนใจดีแถมยังหน้าตาดีอีกต่างหาก ถามถึงเพลงไหนมาวางให้แบบทันอกทันใจทุกที  :'e:133 :'e:133

ต้อม โฆษิต:
ไม่ได้ฟังเพลงของเรืองรอง ไพลิน มานานมากเลยครับ
ขอบคุณพี่บุญมามากๆ ที่นำมาฝากกัน เพลงของเรืองรอง เหมือนเป็นเพลง
ที่ถูกลืมไปแล้ว

ปัจจุบัน เรืองรอง ไพลิน เป็นโปรดิวเซอร์อยู่แกรมมี่โกลด์ เเละเป็นกรรมการ
ประจำที่ตัดสินรายการประกวดร้องเพลงคว้าไมค์ คว้าแชมป์ ทางช่องแฟนทีวี ครับ
(ที่น้องเปา เปาวลีได้แชมป์คนแรก และได้ออกอัลบั้มกับค่ายแกรมมี่โกลด์)

ฉัตรเจริญ:
      ก็๋พอจะรู้จักบ้างครับ "โก๋กับกี๋" หรือ "จิ๊กโก๋กับจิ๊กกี๋" ยุคนั้นผู้ชายนุ่งกางเกงฟิตปั๋งเอวต่ำเป้าสั้นจู๋ ขาลีบเวลาจะถอดแต่ละทีต้องนั่งดึงกันแสนจะลำบาก   สวมเสื้อตัวใหญ่ๆ   เรียกว่าใส่เสื้อพ่อนุ่งกางเกงน้อง    ต่อมาอีกระยะหนึ่งกางเกงเริ่มเปลี่ยนจากขาลีบเป็นขาบานตั้งแต่ใต้เข่าลงมา   ใส่รองเท้าต้องส้นสูงหนาเตอะ   
      แต่ยังไงก็แพ้ผู้หญิงสมัยนี้ครับ นุ่งกางเกงแทบไม่มีขา  กางเกงมีขาก็แทบไม่มีเป้า(เพื่อนผมคนหนึ่งเป็นหัวหน้าชุมสายโทรศัพท์ บอกว่าน่าเอาก้นบุหรี่หย่อนลงก้นเธอ) สวมเสื้อก็โชว์ข้างบนโชว์ข้างล่าง    หน้าด้านสิ้นดี   กี๋โบราณยังระมัดระวังมาก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version