หนังกลางแปลง > ภาพยนตร์ในอดีต

รวบรวมหนัง มิตร ชัยบัญชา แสดงนำ

(1/3) > >>

ประสม เมืองชล:

เกิดเป็นหงส์ ของค่ายแหลมทองภาพยนต์ - เทพ บรรณ (อดุลย์ ดุลยรัตน์) มีภรรยา 3 คน 1 ใน 3 คนเคยเป็นคนรักของทิว บรรณา (มิตร ชัยบัญชา) ต่อมาเทพได้พบกับ ม.จ.หญิงมารศรีโสรัจ กฤติยา (เพชรา เชาวราษฎร์) หญิงผู้สูงศักดิ์ดั่งหงส์ จึงอยากได้มาเป็นภรรยาอีกคน แต่ครั้งนี้ทิวไม่ยอมให้อำนาจเงินของเทพเข้ามาเป็นอุปสรรคกีดกั้นความรักของเขาจึงฉุด ม.จ.หญิงหนีไป ทำให้เกิดศึกชิงนางระหว่างเทพกับทิว
     อีกหลายๆเรื่องที่มิตร ชัยบัญชา แสดงนำ ล้วนเป็นภาพยนตร์ไทยสำหรับแฟนพันธ์แท้ของมิตร น่าสะสมไว้ดู ส่วนตัวผมเองก็ชื่นชอบผลงานการแสดงของมิตร ชัยบัญชา มากเจอแผ่นวางขายที่ไหนเป็นต้องควักกระเป๋าซื้อมาครอบครองเป็นเจ้าของทันที หลายเรื่องที่ซื้อไว้แล้วแต่ก็ซื้อมาอีก ลองดูภาพจากปกของหนังแต่ละเรื่องเพราะผมเองก็จำเนื้อเรื่องไม่ได้เหมือนกัน(ไม่มีเวลาเปิดดูครับ)

ปูน_ขอนแจ่น:
 :'e:31 แจ่ม จริง ไม่ทัน สักเรื่อง พี่ ประสม แต่ชื่อ นักแสดง ดัง จริง มิตร เพชรา  :'e:56 :'e:94 :'e:94

น้องดา:
ยังไม่เคยดูค่ะแต่คงจะเป็นหนังสมัยคุณแม่ค่ะ แต่ อินทรีย์ทองได้ดูค่ะ ขอบคุณมากค่ะ คุณ ประสม เมืองชลที่นำภาพยนต์เก่าๆๆมาให้ได้ดูค่ะ สมัยนั้นยังเด็กๆๆอยู๋เลยค่ะ เก็บได้ดีมากเลยค่ะขอชมเชยค่ะ :'e:133

นายน้อย:
ก็พอเกิดทันแระครับ หลายเรื่องไม่ได้ดู ถึงดูก้จำไม่ได้แล้วครับ จำได้แต่ตอน มิตรฯ ตกเครื่องบินเสียชีวิต 555 และอินทรีย์ทองหรือทรีย์แดง หาดูได้ยากครับภาพโปรแกรม หนังสมัยเก่า  ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม
 :'e:133 :'e:133

มงคล ชัยภูมิ:
 psi300ขอคาราวะท่านผู้รวบรวมจริงๆครับ มิตร ชัยบัญชา เป็นพระเอกในดวงใจของผมจนทุกวันนี้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version