เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปคาสเซ็ท

ชุดนี้น่าเก็บไว้ฟัง ครับ - ประกายเพชร สรหงส์

<< < (10/10)

พีรชา:
เพลงหลงป่า กับรุ่งแจ้งแสงทอง ครับที่เคยได้ยิน เมื่อสองสามปีที่ผ่านมานี่เองครับ เป็นอัลบั้มที่เพลงครบชุดก็ขอเก็บรักษาเองเก่านี้ไว้นะครับ ขอบคุณ คุณประสม เมืองชลด้วยครับ ที่แบ่งปัน :'e:94

ชรัช2498:
เข้ามาเห็นหลังจากที่กระทู้นี้วางไว้นานมากๆแล้วก็เลยไม่พบรายชื่อเพลงในชุดนี้เลย แต่ก็รู้ว่า "ประกายเพชร  สรหงส์" ขับร้องเพลงโห่ได้ดีมากท่านหนึ่งเป็นแถวหน้าในวงการเลย ยังไม่รู้ว่าจะมาทันขบวนรถเที่ยวนี้หรือเปล่าเพราะจอดรอที่ท่ารถนานมากแล้ว ขอบคุมากครับคุณประสม เมืองชล

หนุ่มชาววัง2012:

--- อ้างจาก: ประสม เมืองชล ที่ 20/มิ.ย./12 12:48น. ---

ลองฟังครับ เทปอาจจะเก่าไปหน่อย

--- End quote ---
นักร้องที่ต้องมีไว้สะสมครับ ขอบคุณมากๆครับ

ชล:
ประกายเพชร สรหงษ์ ขุนพลเพลงโห่ ที่มีความไพเราะมาก

ธีรวัชร์ โขทัย:
เพลงเก่าๆจะมีเสน่ห์  น่าฟังมากครับ :'e:119 :'e:119

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version