ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะเพลงเดี่ยว

ยิ่งแก่ยิ่งเก่ง ~ ครูไพบูลย์ บุตรขัน

(1/3) > >>

บุญมา:

http://www.4shared.com/embed/1499459832/3408af94

ประสิทธิ์:
นอกจากเพลงที่หายากแล้วภาพที่พี่บุญมานำมาฝาก
ก็หายากพอๆกันเลยครับ ชอบภาพรุ่งเพชรกับครูไพบูลย์ครับพี่บุญมา
ขอบคุณนะครับที่กรุณานำมาฝากเพื่อนๆที่นี่ครับ
 :'e:92 :'e:92

ภูฤดู ปักซัว:
ยิ่งแก่ยิ่งเก่ง

คำนี้ คงใช้กับครูไพบูลย์ได้เลยแหละครับ

เพลงนี้น่าสนใจนะครับ
เสียงของ ครูไพบูลย์ ที่หาฟังยาก
แถมระบุ วงดนตรี ชาตรี ศรีชล  อีกด้วย

ขอบคุณ พี่บุญมา มากๆ ครับ

:'e:133  :'e:133

สุรชัย:
เพลงของปรมาจารย์วงการเพลงลูกทุ่งไพบูลย์ บุตรขัน ร้องเอง นับว่ามีน้อยมากครับ ขอเก็บด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ภูวดี:
นอกจากรูปครูไพบูลย์แล้ว แผ่นเสียงแต่ละแผ่นก็งามมากๆ
รูปปกก็อมตะมาก
คุณค่ามีมากมายจริงๆ ทั้งในด้านการสะสม หรือความ...(ขอใช้คำนี้ครั๊บ).คล๊าสสิก.
เชื่อได้เลย ว่าหลายๆท่านหลงใหลในเสน่ห์ของเสียงจากแผ่นดำ
แค่นั่งดูมันหมุนบนเครื่องเล่นก็มีความสุขมากมาย(คงไม่ถึงขั้นโรคจิตหรอกนะครั๊บ...) :'e:56
เห็นแล้วใครบ้างละครั๊บ ที่ว่าจะไม่อยากได้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version