รูปภาพเกี่ยวข้องกับบทเพลง > เพลงแปล

Love Is Blue --- Al Martino

<< < (2/2)

chattanon:
ก่อนอื่นต้องขอบคุณ ยายมดน้อย  ที่ได้ทำให้ผมมาทบทวนเพลงสากล ที่เคยฟังในอดีตเมื่อ เกือบ 40 ปีที่แล้ว

แม้จะไม่เก่งภาษาอังกฤษ แต่ก็เคยเรียน มัธยมปลาย สายศิลป์ ฝรั่งเศส  ที่วัดราชาธิวาส  อาศัยว่าชอบฟังเพลง

ทุกแนว ทั้งฝรั่ง จีน ญี่ปุ่น และเพลงลูกกรุง ลูกทุ่ง ของไทย  ดูเหมือนเพลงนี้  ชอบมาก และฟังบ่อยๆ  ผมซื้อเทป

ที่พระโขนง  เขาวางแผลง ไว้ ผ่านไปกี่รอบๆ  ก็อยู่ที่เดิม ครั้นพอได้เงิน เดิอน จากที่ได้จากการ ไปทำช่วงวันหยุด

หรือตอนเลิกเรียน  ที่ไดมารู พระโขนง ก็เลย ซื้อชุดของแอนดี้ วิลเลียม  มาฟัง  ชอบมากๆ ครับสำหรับนักร้องท่านนี้

วันนี้ แทบจะไม่ได้ฟังอีกเลย  ยกเว้นวันนี้  11/9/58  มีคำแปลให้เสร็จ  สงสัยต้องลองฝึกร้อง  ไว้ออกงานแล้วล่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version