ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่ง ร้องเกี้ยว ร้องแก้

ฉันทนาที่รัก - รักชาติ + จดหมายจากฉันทนา - ดาวใต้ + หมั่นไส้ฉันทนา หงษ์ทอง

(1/4) > >>

ชาตรี:
ฉันทนาที่รัก - รักชาติ ศิริชัย.+ จดหมายจากฉันทนา - ดาวใต้ เมืองตรัง.+ หมั่นไส้ฉันทนา - หงษ์ทอง ดาวอุดร.

เพลง ฉันทนาที่รัก - รักชาติ ศิริชัย.

เพลง จดหมายจากฉันทนา - ดาวใต้ เมืองตรัง.

เพลง หมั่นไส้ฉันทนา - หงษ์ทอง ดาวอุดร.

ขุนเขา แม่แจ่ม:
มาทีหลังน่าฟังมากค้า หมั่นใส้ฉันทนา ไม่เคยได้ฟังเลยค้า psi112

ลุงเริญ:
หมั่นใส้ฉันทนา ยังไม่เคยฟังครับ ขอรับด้วย ขอบคุณครับ

วิทย์ เนินตูม:
เพลงร้องกันน่าฟังครับ

ต้อม โฆษิต:
เพลงหมั่นไส้ฉันทนา ไม่ได้ฟังมานานแล้วครับ เหมือนเป็นเพลงที่ถูกลืมยังไงไม่รู้
เวลาพูดถึงเพลงแก้กับฉันทนาที่รัก คนส่วนใหญ่มักจะนึกถึงเสียงของดาวใต้ เมืองตรัง
กับเพลงฉันทนาตอบรักของพุ่มพวง 

ขอบคุณคุณชาตรีมากครับที่นำเพลงหายากอย่างหมั่นไส้ฉันทนามาแจกกัน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version