ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้อากาศร้อนมากๆ อาหารการกิน สำคัญต่อสุขภาพครับ  (อ่าน 1242 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๊ะ ระยองฮิ

• มืออาชีพ
  • **
  • 73
    87
  • กระบี่อยู่ที่ใจ....แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน
    • เพลงพักใจดอทเน็ต

เมษาปีนี้ มันช่างร้อนได้ใจริงๆครับ

เรื่องอาหารการกิน และความสะอาดช่วงนี้ต้องดูแลกันมากหน่อยนะครับ
ไม่อย่างนั้นท่านอาจจะเป็นโรคต่างๆเหล่านี้ได้
ถ้าอาการหนักอาจถึงเสียชีวิตได้นะครับ

โรคท้องร่วง , โรคอุจจาระร่วง หรือโรคที่เกี่ยวกับทางเดินอาหารเป็นโรคที่มักจะมาคู่ในช่วงฤดูร้อน
เกิดจากเชื้อต่าง ๆ เช่น แบคทีเรีย  ไวรัส  โปโตซัวร์ และหนอนพยาธิ
ซึ่งเกิดจากการรับประทานอาหาร โดยเฉพาะอาหารที่ค้างคืน เน่าเสีย มีแมลงวันตอม
ในฤดูร้อนอาหารจะบูดเน่าเสียเร็ว ซึ่งการรับประทานอาหารต้องระวัง
ในฤดูร้อนไม่ควรปรุงอาหารครั้งละมาก ๆ ซึ่งทำให้อาหารเหลือค้างคืนครับ

อ้อ ร้อนร้อนๆแบบนี้ระวังเรื่องอาหารแล้วก็ระวังสุนัขบ้าด้วยนะครับ มีเด็กต้องระวังให้มากครับ อันตรายช่วงนี้

+0 โดย

ลิ้งค์หัวข้อ: https://www.plengpakjai.net/index.php?topic=7338
รู้จักกัน กด
เพลงพักใจ www.plengpakjai.net ฝากไฟล์ SWF www.plengpakjai.tk