เทคโนโลยีและคอมพิวเตอร์ > โปรแกรมดีๆมีมาให้กัน

***เคยไหม พิมพ์ซ่ะยาว ลืมเปลี่ยนภาษา หันมามองหน้าจอ จะบ้าตาย***

(1/3) > >>

เก่งจอมทอง:
คนที่พิมพ์ไม่เก่งแล้วมองคีย์บอร์ดจิ้มๆ หันมามองหน้าจอแล้ว อ้าวไม่ได้กดเปลี่ยนภาษา เซ็งเลย
เดี๋ยวก่อน..... ไม่ต้องลบทิ้งพิมพ์ใหม่แล้ว

แค่ลากเคอร์เซอร์ เพื่อเลือกข้อความกด Ctrl + Backspace ก็เปลี่ยนกลับให้ได้แล้ว
แต่ต้องมีLayoutFix.exe

โหลดแล้ว ดับเบิ้ลคลิ๊กใช้ได้เลย จะเห็นไอค่อนรูปกระดาษมีตัว a อยู่ตรง System Tray
แล้ว system Tray อยู่ตรงไหน ก็ตรงด้านขวาล่างของจอ ตรงที่บอกเวลานั่นแหละ

ส่วนถ้าต้องการให้โหลดไว้เลยตอนboot windows ให้เอาไปไว้ใน startup ตามด้านล่าง
WindowsXP
1.copy ไฟล์ "LayoutFix.exe" ไว้
2.คลิ๊กขวาที่ปุ่ม start > explore
3.คลิ๊ก Programs ใน Start Menu , คลิ๊ก Startup , คลิ๊ก Paste

http://cpe17.com/yabb/Attachment/layoutfix.exe

ขอบคุณCPE.com

หนุ่ม ฮ่อมดอย:
     อาการแบบนี้เจอบ่อยมาก หงุดหงิด ที่สุด...

ขอลองดูนะครับ...แต่ไม่รู้จะทำได้ไหม...สมองคนแก่....แต่ก็ไม่ลองไม่รู้.....ขอบคุณมากครับ

:'e:125 :'e:132 :'e:125

น้องดา:
เคยบ่อยมากค่ะพิมพ์ยาวเลยแต่แก้ไม่ได้แล้วมันกดไปแล้วนี่555555+ส่วนมากก็ทำตลกไปเลยค่ะ   ดีค่ะมีคำแนะนำดีๆๆมาฝากค่ะ

กระออม:
เป็นอยู่เรื่อยครับ เหนื่อยเหมือนกัน

ลุงชัย นรา:
ยังไงแม้ แม้ข้อความนี้ จะผ่านมานานแล้ว ก่อนผมเข้ามาเป็นสมาชิกบ้านนี้เสียอีก แต่ก็ขอขอบคุณ ที่นำโปรแกรมนี้มาฝาก ผมจะเป็นบ่อยมาก เวลาคุยกัน ก้มหน้าก้มตา มองแต่แป้นพิมพ์ อ้าว เป็นภาษาปะกิดเสียแล้ว จะลองฝึกการใช้ดู ไม่รู้ว่าปัญญาคนแก่ๆ นี่จะทำได้มั๊ย ขอบคุณ คุณเก่งครับ ที่ช่วยสงเคราะห์นำมาแบ่งปัน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version