ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่ง ร้องเกี้ยว ร้องแก้

ลูกสาวผู้ใหญ่ลูกชายกำนัล และเพลงร้องแก้

<< < (10/10)

chattanon:
ผมมาทำงาน ได้รู้จักกับกำนันและผู้ใหญ่บ้านเป็นร้อยๆคนเลย   ดูเหมือน มาเจอลูกสาวผู้ใหญ่ตอนสายไปเสียแล้ว

เป็นเพราะเธอมีเรือนไปก่อน  แต่ต่อมาก็มาหย่าสามีภายหลัง ว่าไปสวย อยู่ในสเป๊กผมเลยเชียว วันนี้ เจอกัน ก็รู้สึกเสียดาย

จะอย่างไร เราก็เป็นเพื่อนร่วมหมู่บ้าน ที่ดีต่อกัน  วันเวลาผ่านมา มันเร็วยิ่ง  ความสวยของคน ก็ย่อมผันแปรด้วยกฎธรรมชาติ

มีแต่ความทรงจำที่ดี,,   ที่เคยช่วยทำให้หมู่บ้านพัฒนา ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version