เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

โฟล์คซองคำเมืองอมตะ หนุ่มยอง-สาวยอง คณะคิง แอนด์ ฮา LP33

(1/5) > >>

บาบู:
โฟล์คซองคำเมืองอมตะ หนุ่มยอง-สาวยอง คณะคิง แอนด์ ฮา เชียงรายครับ ( แก้ไขชื่อเพลง "กำจ่มลุงปัน"ในไฟล์ที่ด่าวน์โหลดแล้วครับ 20/4/55)

สุบิน:
 :'e:82 sp209 ป้าดโท๊ะ !! ก่ำลังป๊ะ ม่วนแต้ม่วนง่าว...ชุดฮากั๊บคิง  :'e:92 ขอเก็บครับบัง  :'e:94

มอส:
.... เพลง คำเมือง หาฟังยากเหมือนกันนะครับ ขอบคุณ คุณบาบู มากๆๆนะครับ ที่นำมาฝาก  :'e:31 :'e:31

ภูฤดู ปักซัว:
 คณะคิง แอนด์ ฮา ชุดนี้ ที่ฟังบ่อยๆ อย่างน้อยก็ 4 เพลงโต้ตอบชายหญิง

เพลง  สี่แยกหอนาฬิกา  เป็นเพลงบันทึกเรื่องราวแบบ บ้านนอกเข้ากรุง (เข้าเมืองเจีีีีีีีีียงฮาย)

แต่ว่า  หอนาฬิกา อันที่อยู่ในเพลง  ถูกยกและย้ายออกไปแล้ว 

ขอบคุณ อ้ายบาบู มากๆครับ  :'e:133 :'e:133

ลุงกบ:
เคยฟังอยู่ไม่กี่เพลง ดูจากรายชื่อเพลงแล้ว ขอบคุณมากครับที่นำมาแบ่งปันให้ฟัง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version