ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกกรุงมากกว่า 1 เพลงหรือมาเป็นชุด

เพลงแก้สุเทพ วงศ์กำแหง ชุดที่

(1/7) > >>

ชัย:
เพลงแก้สุเทพ วงศ์กำแหง ชุดที่ 2
จอมนาบนกลางใจ-ชายเดียวในดวงใจ สุเทพ+จิตติมา สมยศ ทัศนพันธ์+สมจิต ตัดจินดา
จากน้อง  -  คิดถึงพี่  รุ้งตะวัน ณ น่าน
ฉันเป็นอะไรไป-คุณเป็นโรครัก  จิตตราวดี จิตตเกษม
ช่างเขาเถอะนะหัวใจ – เหมือนน้ำกรดราดหัวใจ  รุ่งฤดี แพ่งผ่องใส
ดาวลอย - ดาวดิน – ดาวลอย  สุเทพ-รุ่งฤดี แพ่งผ่องใส-อุม เขียนเอี่ยม
ถ้าวันนี้ยังมีเขาอยู่ – วันนี้ไม่มีเธอ  สวลี ผกาพันธ์
ที่รักฉันไม่มีสุข-จงเป็นสุขเถิดที่รัก ชัชฎาภรณ์ รักษณาเวช
บัญชาสวาท- บัญชารัก  ดาวใจ ไพจิตร
บันทึกตอบดวงใจ – บันทึกจากดวงใจ  รุ่งฤดี แพ่งผ่องใส
บุหงาตันหยง – บุหงาคอยรัก  รุ่งฤดี แพ่งผ่องใส
เบียร์แก้วสุดท้าย – เบียร์น้ำใจ จินตนา สุขสถิตย์
ในโลกแห่งความฝัน-ในโลกแห่งความเป็นจริง ฮอตเปปเปอร์ (ผมไม่มีของสวลี ผกาพันธ์)

ขอพระคุณทุกท่านที่เข้าชมและให้กำลังใจ

ภูฤดู ปักซัว:
มาให้กำลังใจครับ คุณชัย

ไม่ธรรมดาแล้วหละเนี่ย

ส่วนข้อมูล รายชื่อเพลง หากจะให้สะดวกไม่ต้องเสียเวลาพิมพ์
ลองใช้เทคนิคที่ อ.ชิน  แนะนำไว้ นะครับ   https://www.plengpakjai.net/index.php?topic=600.0

chatreesa1:
เพลงพี่สุเทพผมชอบฟังมาก แต่เพลงร้องแก้ไม่ค่อยได้ฟัง ชุดนี้ดีจริงๆ ผมขอเก็บไว้ฟังนะครับ ขอบคุณ

โจ๊ก:
ขอบคุณครับ หายากที่เดียยว

ชา พัทยา:
ขอเก็บเป็นชุดบ้าง  psi109

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version