สัพเพเหระ > การงานและอาชีพ

เมนู.เพื่อสุขภาพ..สเต็กปลาแซลมอน..จร้า

(1/2) > >>

ภูตะวัน:
สเต็กปลาแซลมอน

วัตถุดิบ สำหรับ 1 ที่
1. แซลมอนชิ้นสเต็ก 1 ชิ้น
2. หน่อไม้ฝรั่ง 3-4 ก้าน
3. มะเขือเทศอบแห้ง
4. ใบร็อคเก็ตสลัด
5. ถั่วลูกสนคั่ว
6. ซอสขาว White sauce

วิธีทำ
1. ปรุงชิ้นปลาด้วย เกลือพริกไทย ปรุงแต่ด้านเนื้อ
จากนั้นพักไว้ประมาณ 10 นาที
2. ปรุงหน่อไม้ฝรั่งด้วยเกลือพริกไทยเช่นกัน
คลุกด้วยน้ำมันมะกอกเล็กน้อย จากนั้นย่างจนสีสวย
3. ทอดปลาด้านละประมาณ 3-4 นาที กลับได้แค่ครั้งเดียว
4. เสิร์ฟคู่กับสลัดใบร็อคเก็ตกับถั่วลูกสน
และราดด้วยซอสขาวที่เราเตรียมไว้
psi106 psi106 psi106

ยายมดน้อย:

ม๊ะ มา จิบไวน์ กันค่ะ

ประสิทธิ์:
โห..วันนี้ลืมมากินสเต็กปลาของป้าเลย มากินตอนนี้คงยังไม่สายนะ อิอิ  psi106 psi106

niyomsin:
โอ้โห...น้ำยายไยลเลยอ่ะ :'e:133 :'e:133 อิอิ ขอบคุณย่า ว่าแต่จะมีโอกาสได้ทำกินบ้างไหมนี่

สุพจน์ อยุธยา:
ปลาแบบนี้แพง ดัดแปลงมาเป็นเมนูกะพงได้ไหมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version