สัพเพเหระ > ความเป็นมาเป็นไปของเครื่องดนตรี

Bouzouki คล้ายกีตาร์แต่ไม่ใช่

<< < (2/3) > >>

นายน้อย:
Bouzouki คล้ายกีตาร์แต่ไม่ใช่ไม่รู้จัก55  ดูวิดีโอประกอบเป็นประเภทสาย แล้วฟังเสียงก็เหมือน เต่ง (บ้านนอก)หรือเสียงพิณป่าวครับ แต่มันเป็นของฝรั่งเท่านั้นเอง ฟังเพราะดีครับขอบคุณครับท่านทนายที่เอามาให้รู้จัก

วัลลภ เชียงใหม่:
อยากเล่นดูคับ ท่าทางน่าสนุกมากคับ 555 psi108

ปณต:
มาพร้อมรูปกับรายละเอียด และยังมีคลิปวิดีโอให้ฟังอีก ครบเลย ดูไปดูมาเหมือนแบนโจหรืออะไรซักอย่างนี่เเหละแปลกดี

ศุภเวช:
เสียงเพราะไปอีกแบบครับ รูปร่างเหมือนกีต้า แต่ลักษณะการเล่นแตกต่างกันครับ
ขอบคุณมากครับ

ตั้ม1 ชลบุรี:
ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ดีดี ได้รู้จักเครื่องดนตรีเพิ่มอีก 1 อย่าง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version