เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

แผ่น45คุณภาพพอฟังได้ยังไม่เคยแจกที่ไหนครับ 165 เข็ดจริงๆให้ดิ้นตาย – วิไล พนม(แก้ตามที่บอกมา

(1/4) > >>

ฉัตรเจริญ:
มีแผ่นเก่าอยู่พอสมควรพอแบ่งปันเพลงให้ฟังได้ บางแผ่นเสียงรบกวนมากบ้างน้อยบ้าง ไม่มีการแต่งเสียง และยังไม่เคยวางที่อื่นมาก่อน

165 เข็ดจริงๆให้ดิ้นตาย – วิไล  พนม  

ช่วยผมด้วยครับ
ผู้ขับร้อง.วิไล  พนม  แก้ตามกระทู้ของผู้รู้หลายท่านครับ
คำร้อง  ทำนอง.............................................

โชค นรา:
เข็ดจริงๆให้ดิ้นตาย ไฟล์เพลงของผมที่มีเป็นเสียงของวิไล พนม และ ไวพจน์ เพชรสุพรรณ แต่ของพี่ไม่รู้ เสียงไคร .. ขอบคุณครับ ..  :'e:92

ชาตรี:
เข็ดจริงๆให้ดิ้นตาย เพลงนี้ผมเคยฟังของวิไล พนม แต่แผ่นนี้ขอโหลดไปฟังก่อนนะครับ. :'e:94

ฟังแล้ว เป็นเสียงร้องของวิไล พนมครับ. :'e:133

ภูฤดู ปักซัว:
ตอนนี้ เพลงนี้ ก็ได้คำเฉลยจากอาชาตรีแล้วนะครับ ว่าเป็นเสียงของ วิไล พนม

ขอบคุณมากๆครับ

โชค นรา:
โทษทีครับพี่ฉัตรที่ไม่ได้เข้ามาตอบทันที อย่างไรคุณชาตรี ก็บอกให้แล้วครับพี่ ขอบคุณ คุณชาตรีมากมายที่ให้ความกระจ่าง ..  :'e:92

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version