เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

แผ่น45คุณภาพพอฟังได้ยังไม่เคยแจกที่ไหนครับ 162 เหลือขอ – รุ่งฟ้า ปราณี

(1/2) > >>

ฉัตรเจริญ:

มีแผ่นเก่าอยู่พอสมควรพอแบ่งปันเพลงให้ฟังได้ บางแผ่นเสียงรบกวนมากบ้างน้อยบ้าง ไม่มีการแต่งเสียง และยังไม่เคยวางที่อื่นมาก่อน

162 เหลือขอ – รุ่งฟ้า  ปราณี  

โชค นรา:
เป็นไฟล์เพลงที่ผมมีแล้ว เข้ามาให้กำลังใจพี่ครับ ขอบคุณสำหรับบทเพลงเพราะๆที่พี่มอบให้สมาชิกครับผม ..  :'e:92

ภูฤดู ปักซัว:
เหลือขอ – รุ่งฟ้า  ปราณี

เสียดายแผ่นนี้ไม่ได้ระบุข้อมูลผู้แต่งไว้นะครับ
บอกแต่ว่าอยู่วงดนตรี ไวพจน์ เพชรสุพรรณ

ชาตรี:
เหลือขอ – รุ่งฟ้า ปราณี เพลงนี้น่าจะเป็นเพลงร้องแก้แต่ยังไม่ได้ฟังเลยยังไม่รู้ว่าจะใช่หรือเปล่า ขอบคุณครับ. :'e:92

ประสิทธิ์:
เพลงเหลือขอจำทำนองไม่ได้แล้ว แต่ถ้าเพลงผู้ชายเหลือขอล่ะจำแม่นเลย ขอไปฟังด้วยครับพี่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version