เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

แผ่น45คุณภาพพอฟังได้ยังไม่เคยแจกที่ไหนครับ 161 บ่รู้จักพอ – ไวพจน์ เพชรสุพรรณ

(1/3) > >>

ฉัตรเจริญ:

มีแผ่นเก่าอยู่พอสมควรพอแบ่งปันเพลงให้ฟังได้ บางแผ่นเสียงรบกวนมากบ้างน้อยบ้าง ไม่มีการแต่งเสียง และยังไม่เคยวางที่อื่นมาก่อน

161 บ่รู้จักพอ – ไวพจน์  เพชรสุพรรณ  

โชค นรา:
เข้ามาให้กำลังพี่ครับ พี่เป้นผู้ให้ที่มีน้ำใจมากมาย ขอบคุณครับพี่ฉัตร เสียดายนะที่กดคะแนนให้แล้วต้องรอ อีก 1 ชั่วโมงถึงจะกดใหม่ได้ นี่ผมตอบกระทู้พี่ไปหลายกระทู้แล้ว กดขอบคุณไปครั้งเดียวเอง ..  :'e:92

ชาตรี:
บ่รู้จักพอ – ไวพจน์  เพชรสุพรรณ ดูคนแต่งแล้วเป็นทองใบ รุ่งเรื่อง ไม่ทราบว่าทองใบนี่เคยอยู่วงไวพจน์มาก่อนหรือเปล่า :'e:94

ภูฤดู ปักซัว:
บ่รู้จักพอ – ไวพจน์  เพชรสุพรรณ

คำร้อง ทำนอง โดย ทองใบ รุ่งเรือง ซึ่งชื่่อนี้ผมรู้จักก็แต่ในเพลง  ทหารแก่
เพิ่งทราบว่าท่านเป็นนักแต่งเพลงด้วย ครับพี่ฉัตร

ปูน_ขอนแจ่น:
 :'e:92 :'e:92บ่รู้จักพอ – ไวพจน์ เพชรสุพรรณ เห่อะ แต่ละเพลง สุดยอดจริง พี่ ฉัตร ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version