เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

แผ่น45คุณภาพพอฟังได้ยังไม่เคยแจกที่ไหนครับ 135 เสือพรานเชียงลม – มรกต เกตุไยยา

(1/4) > >>

ฉัตรเจริญ:

มีแผ่นเก่าอยู่พอสมควรพอแบ่งปันเพลงให้ฟังได้ บางแผ่นเสียงรบกวนมากบ้างน้อยบ้าง ไม่มีการแต่งเสียง และยังไม่เคยวางที่อื่นมาก่อน

135 เสือพรานเชียงลม – มรกต เกตุไยยา   

ชบาบาน:
ขื่อเพลงแปลกดี  เคยไปทำงานที่เชียงลม(สปป.ลาว)อยู่พักหนึ่ง ขอลองฟัง ขอรับ

พี:
คงเป็นยุคของพื้นที่สีแดงแน่ๆครับ

ชาตรี:
เสือพรานเชียงลม – มรกต เกตุไยยา  นักร้องคนนี้น่าจะเป็นนักร้องชาวใต้ ส่วนเพลงนี้ยังไม่เคยฟังเลย ขอบคุณครับ. :'e:92

ป๊อกคอม:
เห็นแผ่นเสียงก็ชอบแล้วครับ ไม่เคยฟังเหมือนกัน ขอรับการสนับสนุนครับ ขอบคุณมากๆครับ :'e:94 :'e:94 :'e:94

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version