สัพเพเหระ > ความเป็นมาเป็นไปของเครื่องดนตรี

ประวัติอูคูเลเล่ หรือ อู๊ค [ukulele]

<< < (2/5) > >>

chin khalang:
คลิปเพลง I'm yours ของเด็กคนนี้มีคนเข้ามาดูถึง สี่สิบสี่ล้านกว่าครั้ง โอ้!พระเจ้า ช่างสุดยอดจริงๆครับ :'e:34

น้องดา:
เครื่องดนตรีชนิดนี้ก็ยังไม่เคยฟังเลยค่ะและเคยดูเลย เพิ่งเคยเห็นค่ะขอบคุณมากค่ะ

มอส:
.... มีที่มาให้ แถมด้วยคลิปศิลปินเดี่ยว อูคูเลเล่ เล่นได้อารมณ์ น่าดูเลยนะครับ  :'e:37  :'e:82 :'e:82 แจ่มจริงๆ

เป้ อุดร:
ช่วงนี้เห็นขายเยอะขึ้นครับ

รุ่นโบราณ:
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ  ตอนแรกที่รู้จักคิดว่าเขาพัฒนามาจากกีตาร์แล้วย่อส่วนเพื่อให้พกพาไปเล่นได้สะดวกเสียอีก  หารู้ไม่ว่ามีประวัติยาวนาน  ขอบคุณมากครับ  :'e:133

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version