ห้องฟังเพลง > ฟังเพลงลูกกรุงจากไฟล์เพลงทั่วๆไป

รักโลเล - วินัย พันธุรักษ์

(1/5) > >>

ภูฤดู ปักซัว:
รักโลเล - วินัย พันธุรักษ์

ผลงานเพลง  นพ.วีรชัย  ศิริพานิชย์
เรียบเรียง    สุนทร  เกียรติวรางกูร

http://www.4shared.com/embed/0IYkywHp/10-_-__.html

หากเธอรักฉัน นานกว่านี้สักหน่อย
ไม่ทำใจน้อย ปล่อยอารมณ์พา
รักคง กลับคืนชึ่นบาน  รักกันนานนาน สราญอุรา

หากเธอรักฉัน นานเท่าฉันรักเธอ
ไม่ทำใจเผลอ เหม่อลืมวาจา
แม้จน ทนทุกข์ทรมาน์ รักกันจนกว่า ชีวามลาย

* แต่เธอ เห็นฉันเป็นคนไร้ค่า ไร้ซึ่งปัญญา อีกปวงสมบัติใดใด
เธอเพลินกับคำหวานยั่วยวนใจ จากชายคนใหม่
ที่หวังเพียงได้เสพสม

หากเธอรักฉันนานกว่านี้สักหน่อย
สุขใจไม่น้อย ไม่เศร้าไม่ตรม
ถึงมี ฟ้าดินถล่ม  รักเรารื่นรมย์ สุขสมฤทัย

ประสิทธิ์:
เพิ่งได้มาตั้งใจฟังครับหมอ เพลงบอกอะไรหลายอย่างชอบวินัยร้องแนวนี้ครับ

อาคม ดอนเมือง:
 ผมไม่ได้ฟังเพลงนี้มานานแล้วเห็นเนื้อร้องจึงรู้ว่าเป็นเพลงที่เคยชื่นชอบมาก่อน รู้สึกจะมี
นักร้องฝ่ายหญิงนำมาขับร้องด้วย (ถ้าจำไม่ผิด) ขอบคุณคุณภูฤดู มากนะครับที่กรุณาเอื้อเฟื้อ
                                   psi113
 ปล.ไฟล์เพลงหายไปแล้วนะครับ ขอบคุณ

ธงโชติ:
นักร้องหญิงที่ร้องเพลงนี้แก้กัน ชื่อ กิ่งกาญจน์ กาญจนา ครับ อาชีพพยาบาล ผมรู้สึกว่า เธอเสียชีวิตไปนานแล้วครับ เพราะอุบัติเหตุทางรถยนต์

น้ำตาลขม:
อ่านเม้นท์จากเพิ่อนสมาชิกแล้วอยากฟังเพลงนี้จัง
คุณภูแวะมาดูหน่อยสิคะ น้ำตาลเข้ามาเงียบกริบเลย
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version