ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งเพลงเดี่ยว

กลับบ้านเรา - ผ่องศรี วรนุช

(1/3) > >>

ป๊อกคอม:

http://www.swfcabin.com/swf-files/1323345798.swf

ภูฤดู ปักซัว:

กลับมาแล้วครับ มารับงานเพลงของแม่ผ่องด้วย ขอบคุณมากๆครับ

ประสิทธิ์:
ถึงมีแล้วก็เก็บของพี่ป๊อกไว้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับที่ไม่ลืมเพื่อนที่นี่ครับ :'e:92

ลุงเริญ:
เพลงนี้มั่นใจว่ายังไม่มี เก็บไปเลยดีกว่า ขอบคุณครับ

chattanon:
บวกเป็น 101 ให้ท่านป๊อกคอม อย่างเต็มใจ เพลงกลับบ้านเรา ไม่เคยฟังมาก่อน เสียงของผ่องศรี ยังสดใส กังวาน  เป็นเพลงที่ไพเราะที่หลงหูหลงตา

ของสมาชิกคอเพลงเก่า จำนวนไม่น้อย  กลีบบ้านเรา .. เป็นวลี ที่ใครๆ  มักจะเอ่ย เพราะอยากกลับ  ตอนเด็ก เคยไปกับพ่อ  พ่อนั่งกินเหล้ากับเพื่อน

เขาสนุกสนาน แต่เราเบื่ออยากกลับ คะยั้นคะยอ อยากกลับบ้านเรา  แต่มันไกล ก็จำต้องรอ  จากนั้นเข็ด เวลาพ่อชวนไปไหน ก็ไม่อยากไป ด้วย วันนี้

หลายคนทั้งอยากกลับบ้าน และทั้งไม่อยากกลับบ้าน เพราะ เนื้อเพลงแปลง เขาร้องว่า กลับบ้านเรา ยักษ์ รออยู่.. นี่ สิ   ใครเล่าอยากจะกลับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version