เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

ชัยชนะ บุณณโชติ (เทปมงกุฏ)

(1/1)

อดุลย์ ขอนแก่น:

หยิบม้วนเทปตรามงกุฏตลับสีเทา ชัยชนะ บุณณโชติ ที่ได้มาจากตลาดนัดของเก่า 
เทป : Nakamichi DR-3
ปรีแอมป์ : Vatiros Hydra (หลอด)
การ์ดซาวด์ : Focusrite 2i2 gen 3

ลองฟังดูนะครับ ริปแต่แผ่นเสียง ลองม้วนเทปบ้าง 
ชุดนี้น่าจะมีกันหมดแล้วล่ะ จากแม่ไม้เพลงไทยตลับสีเทา ลองฟังสักห้าเพลงก่อนนะครับ

1 อ้อมกอดแขนเก่า - ชัยชนะ บุณณโชติ (เทปมงกุฏ)
2 ขันน้ำ - ชัยชนะ บุณณโชติ (เทปมงกุฏ)
3 กู่ก่องรำพัน - ชัยชนะ บุณณโชติ (เทปมงกุฏ)
4 หญิงปรมณู - ชัยชนะ บุณณโชติ (เทปมงกุฏ)
5 ดอกบัวไทย - ชัยชนะ บุณณโชติ (เทปมงกุฏ)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

ประสิทธิ์:
แค่เพิ่งเปิดโกดัง ถ้ากรุแตกวันไหนเตรียมกระสอบมาใส่เพลงจากลุงดุลย์ได้เลย ขอบคุณครับลุง

ชาตรี:
เพลงเก่าหาฟังยากอยู่แล้ว มาเห็นอุปกรณ์การริปแต่ละตัวก็ยิ่งน่าสนใจไปใหญ่เลย ขอบคุณครับที่มีผลงานมาเผื่อแผ่ประจำ. :'e:31

สุรยุทธ:
ขอบคุณสำหรับชุดนี้ครับ
บทเพลงคุณภาพจากเทปตรามงกุฎ
ขอเป็นกำลังใจให้ท่านด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version