ห้องฟังเพลง > ฟังเพลงลูกทุ่งจากไฟล์ทั่วๆไปกันครับ

พ่อหม้ายไร้เมีย - ไวพจน์ เพชรสุพรรณ

(1/1)

ประสิทธิ์:

พ่อหม้ายไร้เมีย - ไวพจน์ เพชรสุพรรณ

chattanon:
ชวิตคู๋    นี่ลำบาก ที่คู่ชีวิตสามี ภริยา    จะครองชีวิตกันจนหระทั่งถือไม้เท้ายอดทองกระบองยอดเพชร     

พ่อหม้ายไร้เมีย คงเป็นกรณีที่เกิดขึ้นในสังคมไทย     ฟังเพลงนี้แล้ว เป้ฯแนวแหล่   สะท้อนชีวิต

พ่อหม้าย   น่าเห็นใจครับ  แน่นอนว่า การที่สองคนมาอยู่ร่วมกัน ย่อมมีความเห็นต่าง ความอดทน

ความเห็นใจกันและกัน จึงนับว่าสำคัญ  เดาว่าเพลงนี้ ครูจิ๋ว พิจิร คงประพันธ์ครับ  ขอบคุณครับ

ท่านประสิทธิ์

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version