ห้องฟังเพลง > ฟังเพลงลูกทุ่งจากไฟล์ทั่วๆไปกันครับ

เพลินเมืองเหนือ - ไวพจน์ เพชรสุพรรณ

(1/1)

ประสิทธิ์:

เพลินเมืองเหนือ - ไวพจน์ เพชรสุพรรณ

chattanon:
เพลง นี้กล่าวไว้แค่สี่จังหวัดคือ เชียงราย เชียงใหม่ ลำพูนและลำปาง  แน่นอนว่าทุกเพลงที่พูดถุงลำปาง

หนีไม่พ้นจะต้องขี่รถม้าชมเมือง  ผมอยู่มาเกือยสี่สิบปี ยังไม่เคยนั่งรถม้าอย่างจริงๆ จัง   แขกบ้านแขกเมือง

มาเที่ยว มักจะพาเขาไปนั่งชมวิว  ครั้งหนึ่ง เคยประชุมกับสมาคม รถม้า อยากให้เขาปรับปรุง เรื่องรูปแบบ

แต่..เข้าไปเสนอได้เพียงครั้งเดียว   เรื่องต่างๆ เลยไม่คืบหน้า  ฟังเพลงนี้ เพลินๆ ครับ ยังบรรยายภาพไม่ครบ

ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version