เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของ ประสม เมืองชล

สุริยา ชินพันธ์ (3 เพลง)

(1/1)

ประสม เมืองชล:
สุริยา  ชินพันธ์ (3 เพลง)
01 สุริยา ชินพันธ์ - กากี
02 สุริยา ชินพันธ์ - จับกังโศกา
03 สุริยา ชินพันธ์ - เอาเลือดกับปู
อัลบั้ม อาณาจักรบันเทิง (เทปคาสเซ็ท  รวม  4 ศิลปิน
ดำรง  พุฒตาล, สุริยา ชินพันธ์, สายัณห์ จันทรวิบูลย์,
มนตรี  เจนอักษร)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

ชาตรี:
สุริยา ชินพันธ์ นี่ก็เป็นนักแสดงภาพยนต์อีกท่านที่ผันตัวเองจากนักแสดงมาเป็นนักร้อง ขอบคุณครับ. :'e:31

ชรัช2498:
ยังไม่เคยฟังทั้งสามบทเพลงในกระทู้นี้เลยละครับ ขอบคุณมากครับคุณประสม เมืองชล

chattanon:
เคยชมหนังไทยเมื่อปั 2516 ที่สุริยา เริ่มเข้าสูวงการ ผมเข้าโรงหนังเฉลิมไทย เป็นครั้งแรก

ต้องบอกว่าปล่อยไก่ไปหลายตัว เพราะไม่เคยเข้าชมในโรงภาพยนตร์ ระดับเกรด เอ ของประเทศ

ผลงานเพลงของสุริยา ที่คคุ้นๆ มีรัก้้เก่าที่บ้านเกิด  ว่าไปฟังนานๆ ก็ดูดีครับ  สำหรับชุดนี้

ไม่เคยฟังครับ  ขอบคุณครับ

สมพร เกาะยอ:

เอาเลือดกับปู แล้วเลือดปู สีอะไรหละท่าน ในเพลงมีสีไหม น่าสนใจ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version