เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

ลูกกรุงเพราะๆ 8 เพลง จากแผ่น 45

(1/2) > >>

ภูวดี:
ดำรงค์ เกษตรชนม์ - ลาวดวงเดือน (ช่า-ช่า-ช่า)
ดำรงค์ สุทธิพงษ์ - เมื่อดวงใจไม่ปราณี (แทงโก้)
ทิวา เด่นประภา - วิญญาณในภาพถ่าย (สโลว์)
เลิศ-ชวลี - ตลุงเต้นรำ (ตลุง)
ธานินทร์ อินทรเทพ - แก่นนคร โบเลโร่ (คำร้อง-ทำนอง มนัส ปิติสาส์น)
ธานินทร์ อินทรเทพ - ดาราละครโลก สโลว์ (คำร้อง-ทำนอง มนัส ปิติสาส์น)
ธานินทร์ อินทรเทพ - ภาวนารัก สโลว์ (คำร้อง-ทำนอง จงรัก จันทร์คณา)
ธานินทร์ อินทรเทพ - แม่ยอดชีวิต แทงโก้ (คำร้อง-ทำนอง จงรัก จันทร์คณา)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)   

ชาตรี:
ดำรงค์ เกษตรชนม์ นักร้องท่านนี้เคยเห็นแต่ภาพยังไม่เคยฟังเสียงเลยสักครั้ง ขอบคุณครับ. :'e:31

ภูแมว:
มาไม่ทันลุงชาตรี แต่ก็ยังเร็วเหนือลุงวีป ที่อยู่หน้าบ้าน แท้ ๆ เฝ้ายังไงให้พลาดได้นะคะ แสดงว่าเปิดเพลง แต่หลับยามอ่ะ
ขอบคุณ คุณพูห์ ซ๊งขล๊าค่ะ ขอ 3 ได้ 8  :'e:89

สุรชัย:
เพลงลูกกรุงเพราะๆ 8 เพลง จากแผ่น 45 ขอนำไปฟังครับ ไม่ค่อยคุ้นกับเพลงเหล่านี้ ขอบคุณมากครับ

vathitrit:
เจิมไว้หลายวันแล้ว เพิ่งจะมีเวลาย่องเข้ามาเก็บ
ขอบคุณมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version