ห้องฟังเพลง > ห้องฟังเพลงลูกทุ่งจากแผ่นเสียง แผ่นครั่ง78 แผ่น33 แผ่น45

เลือกเกิดเองไม่ได้ (ผ) - รุ่งเพชร แหลมสิงห์

(1/1)

ประสิทธิ์:

เลือกเกิดเองไม่ได้ - รุ่งเพชร แหลมสิงห์
คำร้อง-ทำนอง ขุนพล ลูกเพชร
ริปจากแผ่นเสียง สปีด 45 ตราแอ็คโคเดี้ยน

chattanon:
ครั้วแรกได้ฟังก็โดนใจเลยครับ เนี่ยะ  ทำนอง  เนื้อหา  นี่ถ้าไม่บอกผู้ประันธฺทำนอง เนื้อร้อง  ผมคงเดาว่า ครูไพบูลย์ ประพันธ์ อย่างแน่นอน

เนื้อหา ชัดเขนดีครับ  รูปธรรม นามธรรม   คนเราเลือกเกิดไม่ได้  เนื้อหา เพลงสือในตัวผู้ขับร้องว่า ไม่หล่อ ขอแฟนเพลงช่วยอุ้มชูเพื่อที่จะ

ให้ตัวผู้ร้องได้กล่อมให้ความสุขไปนานๆ   สุดยอดครับ  ..-ขอบตุณท่านประสิทธิ์ เอื้อเฟื้อและเผยแพร่เพลงดีๆ ที่หาฟังไม่ได้ง่ายๆ เลย

มอส:
....เพิ่งได้ ฟังลุงจานเปิด เป็นบทเพลงร้องได้ ออดอ้อน หวานจับใจเลยครับ ไพเราะมากครับ  :'e:92 :'e:92 :'e:92

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version