เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากแผ่นเสียงของท่านภูวดี

ชุดรวมเพลงลูกทุ่ง แผ่น 33

(1/3) > >>

ภูวดี:
1. ก้าน แก้วสุพรรณ - ดอกรัก (แผ่น 33 ตราศรีกรุง)
2. ก้าน แก้วสุพรรณ - แอบมอง (แผ่น 33 ตราศรีกรุง)
3. แจ๋วแหวว - แม่ยอดขมองอิ่ม (แผ่น 33 ตราศรีกรุง)
4. แจ๋วแหวว - รำวงตรุษจีน (แผ่น 33 ตราศรีกรุง)
5. ชาญชัย บัวบังศร - ขุนศึกผู้พิชิต (แผ่น 33 ตราศรีกรุง)
6. ทูล ทองใจ - พี่ทุยหน้าทื่อ (แผ่น 33 ตราศรีกรุง)
7. ทูล ทองใจ - รสสวาทวาย (แผ่น 33 ตราศรีกรุง)
8. ผ่องศรี วรนุช - เจ็ดราตรี (แผ่น 33 ตราศรีกรุง)
9. ผ่องศรี วรนุช - บางสาวไห้ (แผ่น 33 ตราศรีกรุง)
10. สมศรี ม่วงศรเขียว - ทาสน้ำตา (แผ่น 33 ตราศรีกรุง)
11. สมศรี ม่วงศรเขียว - นกในกรงทอง (แผ่น 33 ตราศรีกรุง)
12. อุดม เขียนเอี่ยม - โจรจำใจ (แผ่น 33 ตราศรีกรุง)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)   

สุรชัย:
เพลงจากแผ่นเสียง น่าฟังครับ ในชุดนี้เคยฟังอยู่เพียงสองเพลง  ขอฟังบ้างคับ ขอบคุณครับท่านภูใต้

ประสิทธิ์:
ขอบคุณมากครับลุงภู เพลงเก่าจากแผ่นเสียงมีเสน่ห์ในตัว ข้าวตอกนั้นคือเสน่ห์ครับ
 :'e:133 :'e:133 :'e:133

ชาตรี:
แจ๋วแหวว - แม่ยอดขมองอิ่ม อยากฟังเสียงนักร้องท่านนีั้จัง แจ๋วแหวว ไม่รู้ว่าเป็นชื่อของนักร้องท่านใดกันแน่ ขอบคุณครับ. :'e:31

โชคดี:
กระขอขอมารับเพลงจากแผ่นเสียงชุดนี้ไว้ชมบ้างนะขอรับ ขอบพระคุณท่านมากนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version