ห้องฟังเพลง > ฟังเพลงเสียงร้องของสมาชิก

สอนพี่ให้รัก ทูล ทองใจ cover by ครูมด

(1/1)

มดตะนอย:
เพลงนี้ดนตรีจากยูทูป ขับร้องเอง ติชมกันได้จร้า

psi200 psi100

คนเรียบร้อย:

สวัสดีค่ะคุณครูมด  แอบฟังทุกเพลงแล้วค่ะ ร้องเพราะจริงๆ
แอบนึกว่านักร้องอาชีพรึป่าว  ทำไมร้องดีจัง ขอบคุณมากๆค่ะที่มีเพลงเพราะๆให้ฟัง :'e:95

มดตะนอย:
ขอบคุณครับ คุณ คนเรียบร้อย ผมไม่ได้เป็นนักร้องอาชีพครับ เป็นแค่ครูสอนวิชาวิทยาศาสตร์ แต่ได้เคยฝึกร้องกับนักร้องอาชีพครับ คือ คุณศรีสอางค์ ตรีเนตร เพราะมีโอกาสได้ใกล้ชิดกัน น้องชายของท่าน (คุณรังสรรค์ จิระสุข) ได้มามีลูกสาว (คุณรัตนา จิระสุข) กับน้องสาวของยายผมครับ

คนเรียบร้อย:
 :'e:72
....สวัสดีปีใหม่ค่ะคุณมดตะนอย.....สุข สดชื่น สมหวังนะคะ ..

....ทักทายปีใหม่....มีเพลงเพราะๆเอามาให้ฟังกันบ้างนะคะ... :'e:95

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version